bệnh về số trên fotuner 2 cầu chủ động

tienphampro
Bình luận: 14Lượt xem: 1,013

tienphampro

Tài xế O-H
kính thưa các cụ.e đăng đàn lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp e con fotuner máy xăng hai cầu chủ động đời 2010.hiện tại e nó đang có hiện tượng máy để nguội, nổ máy, vào các cửa số R-D thì bị giật khực 1 cái.khi nóng mày thì hiện tượng này đỡ hơn.khi e để cần gạt gài cầu về N thì hiện tượng này k xảy ra nữa.máy ko có báo lỗi lầm gì cả.e đã kiểm tra bơm xăng,bugi,mobil và mấy con cảm biến MAF rồi vẫn oke.mong các cụ chỉ bảo.e nghe đồn là mấy con này hay bị vậy.nhưng chưa rõ cách sử lý em nó ra sao.các cụ chém nhiệt tình giúp e trị bệnh cho e nó

tienphampro

Tài xế O-H
vâng.dầu thì e cũng đã thay rồi nhưng vẫn bị cụ ak.e vệ sinh cả bộ tổ ong và lọc dầu nữa rồi.ktra thì dầu cũ vẫn sạch.không có mạt gì cả

lynhan

Tài xế O-H
Em không nhầm thì bác để cầu N rồi thì xe sẽ không chuyển động được như vậy bác vào số thì nó cũng không đóng số để xe lăn bánh được nên không thể có hiện tượng giật cục 1 cái được bác thử vào số và để cầu N xem xe có lăm bánh dc không nha.... xe của bác thì 99% là bị số rồi chứ không liên quan gì đến máy cả ạ

tienphampro

Tài xế O-H
Em không nhầm thì bác để cầu N rồi thì xe sẽ không chuyển động được như vậy bác vào số thì nó cũng không đóng số để xe lăn bánh được nên không thể có hiện tượng giật cục 1 cái được bác thử vào số và để cầu N xem xe có lăm bánh dc không nha.... xe của bác thì 99% là bị số rồi chứ không liên quan gì đến máy cả ạ
cụ nói chuẩn đấy.nếu đóng cầu vào số N thì xe không chạy được.nhưng cũng hết hiện tượng giật cục ý.cụ có cao kiến nào chỉ giáo giúp e với ạ

lynhan

Tài xế O-H
Như vậy thì bị số 100% rồi bác cứ tập chung vào khai thác bộ số nó đi bác đã kiểm tra được những j về số em này rồi

tienphampro

Tài xế O-H
nhưng trên đồng hồ taplo thì e đi chế độ gài cầu vẫn hiện lên mà.e để cầu ở chế độ H cái biểu tượng gài cấu không có

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
kính thưa các cụ.e đăng đàn lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp e con fotuner máy xăng hai cầu chủ động đời 2010.hiện tại e nó đang có hiện tượng máy để nguội, nổ máy, vào các cửa số R-D thì bị giật khực 1 cái.khi nóng mày thì hiện tượng này đỡ hơn.khi e để cần gạt gài cầu về N thì hiện tượng này k xảy ra nữa.máy ko có báo lỗi lầm gì cả.e đã kiểm tra bơm xăng,bugi,mobil và mấy con cảm biến MAF rồi vẫn oke.mong các cụ chỉ bảo.e nghe đồn là mấy con này hay bị vậy.nhưng chưa rõ cách sử lý em nó ra sao.các cụ chém nhiệt tình giúp e trị bệnh cho e nó
Bác đạp phanh mạnh hơn xem sao! Có đỡ hơn không?

thanhco1983

Tài xế O-H
Em nghĩ bó phanh thì bác chủ thớt phát hiện ra ngay chứ nhỉ? Cũng có một số trường hợp Fortuner vs Innova bị hiện tượng này do phanh. Bác chủ thử kiểm tra lại xem sao

auto.is250c

Tài xế O-H
Cụ xem datalist có gì khác ko a cụ đo áp xuất dầu va cụ xem van slt xem ạ
[MERGETIME="1420645363"][/MERGETIME]
Cụ làm ở giải phóng ợ

htcbmw

Tài xế O-H
Ca này khó đẻ đấy các bác ạ. Nge bác tả e ko giám đoán mò. Em phải nge tiếng kêu e mới biết duk

MyPower

Tài xế O-H
Bệnh này liên quan đến cảm giác. Dòng này khi chuyển số vẫn giật. Bác muốn biết nó có bình thường hay không phải check so sánh với xe khác cùng đời mới đưa ra kết luộn chính xác được.
Cũng không loại trừ khả năng là ngày trước các cụ thay dầu máy xả nhầm dầu số. Cái này em gặp rồi, vì ốc xả con này cùng giác với ốc các te động cơ.

tienphampro

Tài xế O-H
E cũng xem con khác rồi nhưng nó chỉ hơi bị thôi ạ.con này của e nó bị nặng.e đạp phanh mạnh lắm nhưng vẫn vậy thôi.các cụ xem sao.lạnh thì giật mạnh mà nóng thì giật nhẹ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên