BMV X5 đổ bệnh

hung dong anh
Bình luận: 19Lượt xem: 2,143

hung dong anh

Tài xế O-H
chao các cụ : chiều nay xưởng e có chú X 5 vào xưởng nhờ kiểm tra cái quạt gió làm mát két nước động cơ . Khách bảo xe tự dưng bị hiện tượng là cứ nổ máy lên một lúc ( khoảng 30 giây là quạt gió chạy tốc độ khủng khiếp luôn ( tốc độ cao nhất ) và cứ chạy suốt ko ngừng nghỉ gì cả . E đã cắm máy vào kiểm tra thì thấy ko báo lỗi gì cả , vào data đọc thì thấy nhiệt độ động cơ khi đã nổ được khoảng 15 phút thì báo khoảng 105 độ và cứ giữ ở mức đó . Em lôi xe ra đường chạy thử thì thấy đèn cảnh báo trên màn hình và trên đồng hồ táp lo báo nhiệt độ động cơ cao . Em đã kiểm tra lại nước mát thì vẫn đủ , dầu máy cubgx Ok . Cụ nào đã làm bệnh này trên x 5 roiif xin chỉ giáo em cái ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chao các cụ : chiều nay xưởng e có chú X 5 vào xưởng nhờ kiểm tra cái quạt gió làm mát két nước động cơ . Khách bảo xe tự dưng bị hiện tượng là cứ nổ máy lên một lúc ( khoảng 30 giây là quạt gió chạy tốc độ khủng khiếp luôn ( tốc độ cao nhất ) và cứ chạy suốt ko ngừng nghỉ gì cả . E đã cắm máy vào kiểm tra thì thấy ko báo lỗi gì cả , vào data đọc thì thấy nhiệt độ động cơ khi đã nổ được khoảng 15 phút thì báo khoảng 105 độ và cứ giữ ở mức đó . Em lôi xe ra đường chạy thử thì thấy đèn cảnh báo trên màn hình và trên đồng hồ táp lo báo nhiệt độ động cơ cao . Em đã kiểm tra lại nước mát thì vẫn đủ , dầu máy cubgx Ok . Cụ nào đã làm bệnh này trên x 5 roiif xin chỉ giáo em cái ạ
Tuy không rõ đời xe nào, nhưng bác cứ quy về bệnh sôi nước mà xử, bác ạ. Khả năng cao là van hằng nhiệt

Kapipi

Tài xế O-H
ngu ý của cháu: cụ kiểm tra xem bơm nước hoạt động tốt không,xem két làm mát có tắc nghẽn gì không hoặc các đường ty ô.cháu kinh nghiệm còn rất ít mong các cụ chỉ bảo thêm

oanhthoa

Tài xế O-H
bác xem con cảm biến nhiệt độ nước làm mát ở đâu. tháo ra kiểm tra. hay thay thử con khác xem sao cụ a. có khi nó hỏng dẫn đến báo sai về hộp bác a.

tranvantoi

Tài xế O-H
cụ kiểm tra xem bơm nước xem em nghị là nó hỏng rồi.cụ tháo đường hồi về bình phụ xem lúc nổ máy có nước hồi về không nếu không hồi thì bơm hỏng rồi cụ a.cụ kiểm tra có khi nào điều hòa bị tắc.ắp cao không cụ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
nếu E70 máy N52 thì em nhớ không nhầm là đứng từ đầu nhìn vào thì nó ở bên hông trái sát cacte đấy cụ, ngay dưới cái turbo.
con này ko có tubo cụ ah
x6 phun trực tiếp mới có tubo x5 phun ngoài họng hut mà làm gì có tubo

tuoitholamlu

Tài xế O-H
nước không nóng.nhiệt độ mát thì sao mà phải bơm nước đc nhỉ.hư bơm nhiệt độ nước tăng cao lắm chứ.còn thổi roang nhiệt độ nước có khả năng không cao.nhưng áp nước tăng một cách khủng khiếp.

vietduy234

Tài xế O-H
Vứt cái van hằng nhiệt ra tiếp tục chạy thử.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên