Giúp đỡ cài chế độ Auto Window cho Lands Cuiser

hanhthuy1990
Bình luận: 26Lượt xem: 2,326

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em gặp xe đời 2007 vào cửa bấm nặng nhưng chế độ auto vẫn bình thường. cả 4 cửa đều bình thường ạ. em đã gặp trường hợp này rồi nên cẩn thận dặn thằng em phải dấu kỹ khi tháo mô tơ nhưng vô tình nó dấu bị mất thế là một cửa bị mất chế độ nhớ vị trí auto ạ. cứ bấm auto lên hết thì nó trả về 1/2 ạ. em bấm resest theo tài liệu là bấm lên hết giữ 7s rồi bấm xuống giữ 1s thả ra rồi bấm xuống giữ 4s thả ra bấm lên giứ 1s mà vẫn không được. đặt lại răng mô tơ các kiểu hết tất cả từng răng vẫn không được ạ. có bác nào đã làm em này xin tư vấn em với ạ.

nguyenvuong

Tài xế O-H
cách 1. cụ bấm lên hết rồi giữ trên 5s
cách 2. tháo mô tơ ra khỏi copa kính . bấm nút lên kính đếm motơ quay 9 vòng . các bước thế là xong

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cách 1. cụ bấm lên hết rồi giữ trên 5s
cách 2. tháo mô tơ ra khỏi copa kính . bấm nút lên kính đếm motơ quay 9 vòng . các bước thế là xong
dạ cách 1 là không được rồi bác ạ. em giữ 7s thả ra thì nó vẫn giữ vị trí đó nhưng bấm xuống rồi bấm lên nó lại tụt. cách 2 em chưa đếm 9 vòng nhưng em cứ nhích từng răng một cũng khoảng 10 lần tương đương 1,5 vòng răng rồi. nhưng nếu tháo compa ra rồi bấm auto thì nó hết hành trình vẫn dùng ạ. nhưng lắp vào nó lại bị. em đặt răng compa thì đã hết các răng rồi chỉ có một đoạn là nó tụt xuống 5cm mà thôi. em cứ nghĩ xích tới lui ít răng đoạn đó nhưng vẫn không được.

nguyenvuong

Tài xế O-H
Bác tháo ra . Đánh dấu điểm đầu. Bấm lên kính ( chú ý , không bấm auto- chỉ nhíc nấc đầu. Đủ 9vòng dừng lại. Lắp vào là ok

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác tháo ra . Đánh dấu điểm đầu. Bấm lên kính ( chú ý , không bấm auto- chỉ nhíc nấc đầu. Đủ 9vòng dừng lại. Lắp vào là ok
đánh dấu nhưng khi đang trong tapbi tháo ra mình để vị trí nào? dưới hay trên háy 1/2 hành trình ạ? hay chỉ cần đánh dấu bất kỳ rồi quay 9vongf bác? mà cái 9 vòng này để làm gì bác nhỉ?
hôm náy em làm được rồi nhưng vừa đặt nhong vừa nhấn nút lên 7s sau đó hạ xuống giữ 7s thì nó đc. nhưng không biết nó được do resest hay đặt vừa đúng răng.
Hơ, cụ chủ thớt xong chưa ạ
híc xong thì xong nhưng chưa biết vì sao nó xong anh ạ. vẫn chứ biết thực sự con land này seset kiểu gì nữa. nó khác với mấy con camry altis lexus ạ. cảm ơn anh nhiều đã nhiệt tình giúp đỡ em trong khi làm việc khó khăn ạ.!
.

thanhco1983

Tài xế O-H
đánh dấu nhưng khi đang trong tapbi tháo ra mình để vị trí nào? dưới hay trên háy 1/2 hành trình ạ? hay chỉ cần đánh dấu bất kỳ rồi quay 9vongf bác? mà cái 9 vòng này để làm gì bác nhỉ?
hôm náy em làm được rồi nhưng vừa đặt nhong vừa nhấn nút lên 7s sau đó hạ xuống giữ 7s thì nó đc. nhưng không biết nó được do resest hay đặt vừa đúng răng.

híc xong thì xong nhưng chưa biết vì sao nó xong anh ạ. vẫn chứ biết thực sự con land này seset kiểu gì nữa. nó khác với mấy con camry altis lexus ạ. cảm ơn anh nhiều đã nhiệt tình giúp đỡ em trong khi làm việc khó khăn ạ.!
.
Anh chỉ cần qua Đà Nẵng thăm Bà Nà hill kiếm 1 cốc cafe thôi. Ha Ha

tanluong_565

Tài xế O-H
Em làm bên xe tải nên không hiểu lắm về mấy cái auto này, cụ có tài liệu thì gửi lên em tham khảo và học hỏi thêm với ạ. EM cũng là sinh viên mới ra trường nên còn hạn chế về các vấn đề này lắm ạ. Cảm ơn cụ

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Khi bác tháo da môtơ không nhơ đựơc hành trình của nó cho nên khi bác nắp lại và bác ấn công tắc lên kính tự đông và khi đã lên hết hành trình môtơ nghĩ lá bị kẹt kính lên đã tư động hạ kính xuống cụ ah.vì loại này có cảm biến trống kẹt trong môtơ cụ ah.

thanhco1983

Tài xế O-H
Khi bác tháo da môtơ không nhơ đựơc hành trình của nó cho nên khi bác nắp lại và bác ấn công tắc lên kính tự đông và khi đã lên hết hành trình môtơ nghĩ lá bị kẹt kính lên đã tư động hạ kính xuống cụ ah.vì loại này có cảm biến trống kẹt trong môtơ cụ ah.
Vậy cơ sở nào cụ bảo phải bấm lên xuống 9 lần ạ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cảm biến trống kẹt ở chỗ nào trong mô tơ ấy ạ? Nó có mấy dây hoặc mấy chân ạ?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cảm biến trống kẹt ở chỗ nào trong mô tơ ấy ạ? Nó có mấy dây hoặc mấy chân ạ?
cái này nó hoàn taonf bằng cơ khí cụ ạ. em cứ tưởng nó kiểu gì ai ngờ nó chỉ là cái cơ khí hoàn toàn. nó ảu dụng kiểu ON-OFF để nó xác định hành trình ạ. sau bao nhiêu thời gian thì em đã cạy nó ra và đã khống chế được nó.

thanhco1983

Tài xế O-H
cái này nó hoàn taonf bằng cơ khí cụ ạ. em cứ tưởng nó kiểu gì ai ngờ nó chỉ là cái cơ khí hoàn toàn. nó ảu dụng kiểu ON-OFF để nó xác định hành trình ạ. sau bao nhiêu thời gian thì em đã cạy nó ra và đã khống chế được nó.
1. Không phải hoàn toàn là cơ khí đâu cụ hanhthuy1990 nhé
2. Cảm biến chống kẹt không có ở trong mô tơ mà nằm trong bánh răng của cơ cấu (chính xác là trong cụm mô tơ). Bản chất nó cũng không phải là cảm biến chống kẹt mà là cảm biến tốc độ. cụ hoangbanauto90
- Cụ bấm nó lên từ 6-10 vòng chứ không cần phải bấm xuống để resets
3. Phạt cái tội cụ caibanhxe biết mà "đáp xoay khi bị hỏi xoáy"
4. Nguyên lý hoạt động:
- Có vật thể bị kẹt -> Bánh răng trong cụm mô tơ dừng quay -> Cảm biến tốc độ bánh răng báo tin hiệu dạng xung về -> Rơ le Up sẽ bị ngắt + Rơ le Down mở (Kính ngừng lên và sẽ hạ xuống khoảng 5cm)
- Cách kiểm tra thông dụng nhất là thò ngón tay vào, nhấn nút Up. 1 phút sau cụ có mặt ở khoa chấn thương chỉnh hình mua ngón tay mới.
- Cụ hanhthuy1990 chiến con này rồi chia sẻ cho anh em đê.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
1. Không phải hoàn toàn là cơ khí đâu cụ hanhthuy1990 nhé
2. Cảm biến chống kẹt không có ở trong mô tơ mà nằm trong bánh răng của cơ cấu (chính xác là trong cụm mô tơ). Bản chất nó cũng không phải là cảm biến chống kẹt mà là cảm biến tốc độ. cụ hoangbanauto90
- Cụ bấm nó lên từ 6-10 vòng chứ không cần phải bấm xuống để resets
3. Phạt cái tội cụ caibanhxe biết mà "đáp xoay khi bị hỏi xoáy"
4. Nguyên lý hoạt động:
- Có vật thể bị kẹt -> Bánh răng trong cụm mô tơ dừng quay -> Cảm biến tốc độ bánh răng báo tin hiệu dạng xung về -> Rơ le Up sẽ bị ngắt + Rơ le Down mở (Kính ngừng lên và sẽ hạ xuống khoảng 5cm)
- Cách kiểm tra thông dụng nhất là thò ngón tay vào, nhấn nút Up. 1 phút sau cụ có mặt ở khoa chấn thương chỉnh hình mua ngón tay mới.
- Cụ hanhthuy1990 chiến con này rồi chia sẻ cho anh em đê.
hehe đúng là như vậy rồi nhưng mà cái vị trí dừng trên cùng và dưới cùng nữa ạ. ví dụ khi tháo ra lắp vào cứ bấm up auto lên hết nó tự chạy xuống 1/2. cái này vì cảm biến chưa xác nhận được vị trí của nó. cụ nào đã tháo con cảm biến này ra sẽ rõ ạ. nó gồm 1 cái đĩa bằng nhựa có xẻ các bo đồng để tạo on-off 2 mặt. có 2 con trỏ quét trên 2 mặt cái đĩa đó tạo ON-OFF. tại vị trí cao nhất phải OFF và vị trí thấp nhất cũng OFF. nếu như tháo ra lắp vào mà sai vị trí này thì phải mài sắt cho thành xà beng thôi. các cụ nói bấm lên hay bấm xuống mấy vòng có thể giải thích rõ ràng hơn vì sao không ạ? nhất là cụ thanhco1983 là người đã giúp đơn em để làm được cái này ạ. cảm ơn cụ nhiều lắm!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên