Cần giúp dàn lửa xe Wave Alpha

C
Bình luận: 8Lượt xem: 35,406

catvang2345

Tài xế O-H
Em đang xài Wave alpha mua hồi 2006 (kiểu Wave RS). Tình hình là em mới thay lại NSD DID, và thay IC Wave alpha đời đầu (2004) rồi . Giờ đang tính làm lại bobin sườn và bugi để cho lửa mạnh, xe bốc hơn tí xíu . Xe em là xe zin, ko độ gì hết. Mấy anh em chỉ giúp em nên làm như thế nào ạ, và nên làm ở đâu cho tốt. Cảm ơn anh em nhiều

chickenauto

Tài xế O-H
Nếu bạn muốn lửa mạnh hơn chút mà xe dzin thì chơi nguyên bộ vô lăng, mâm lửa, mobin sườn, IC của Fu1 hay wave 110 thêm cái Bugi Irdium vào nhé! Mà mình khuyên thật, xe dzin thì cứ lửa dzin được rồi bạn ah! Gắn mấy thứ đó tốn tiền mà tác dụng ko bao nhiêu đâu, toàn gắn xong rồi "cảm thấy" xe mạnh hơn thôi, thực ra ko đáng kể. Thân!

minhhau

Tài xế O-H
Nếu bạn muốn lửa mạnh hơn chút mà xe dzin thì chơi nguyên bộ vô lăng, mâm lửa, mobin sườn, IC của Fu1 hay wave 110 thêm cái Bugi Irdium vào nhé! Mà mình khuyên thật, xe dzin thì cứ lửa dzin được rồi bạn ah! Gắn mấy thứ đó tốn tiền mà tác dụng ko bao nhiêu đâu, toàn gắn xong rồi "cảm thấy" xe mạnh hơn thôi, thực ra ko đáng kể. Thân!

bạn nói rất đúng,khi nào xe mình độ lên thì mới tính toán lại hệ thống đánh lửa xe,vì khi đó áp suất nhiệt độ vào cuối kỳ nén đã tăng len rất nhiều,bạn thử lửa bên ngoài có nhưng trong buồng đốt nó có thể không có lửa.nếu dùng bugi iridium thì không cần phải chỉnh khe hở sau khoảng 80k km thi thay,mình không nhớ rõ lắm.nếu mình có nói sai chỗ nào mình rất vui khi được các bạn tận tình chỉnh sửa .

ot2

Tài xế O-H
trước tiên thay cây bugi bạch kim, loại g power cũng tốt, xem tình hình có cải thiện được chút đỉnh nào ko rùi tính tiếp nha bác

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
Em đang xài Wave alpha mua hồi 2006 (kiểu Wave RS). Tình hình là em mới thay lại NSD DID, và thay IC Wave alpha đời đầu (2004) rồi . Giờ đang tính làm lại bobin sườn và bugi để cho lửa mạnh, xe bốc hơn tí xíu . Xe em là xe zin, ko độ gì hết. Mấy anh em chỉ giúp em nên làm như thế nào ạ, và nên làm ở đâu cho tốt. Cảm ơn anh em nhiều

bạn muốn lửa mạnh để đốt sạch nhiên liệu hơn phải k? cách tốt nhất là mua đủ bộ volang, mâm lửa lốc mâm lửa, đuôi cá zin theo xe wave anpha đời đầu lốc đen chữ tròn nói chung là trọn bộ, hôm trước có người mua wa nhờ ráp dùm là 800k, cục mobin fu1 k bít tại người ta k nói giá, lấy công 10k, lửa ra dài thòng xanh lè, vãi đạn, bugi ngk bạch kim

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>

nguyên bộ volăng mâm lửa fu1 làm mình gãy hết 1 cây dên wave @ rùi đó bác, té trầy người lun, volăng fu1 to hơn volăng wave100, do đó mâm 3 càng fu1 cũng dày hơn 1 tí, lúc mới làm k biết phang vô kéo hết ga xe lên mạnh hơn, ngâm ga lâu 1 tí => gãy dên, về hỏi sư phụ => bị chửi 2 ngày, k chết là may

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nguyên bộ volăng mâm lửa fu1 làm mình gãy hết 1 cây dên wave @ rùi đó bác, té trầy người lun, volăng fu1 to hơn volăng wave100, do đó mâm 3 càng fu1 cũng dày hơn 1 tí, lúc mới làm k biết phang vô kéo hết ga xe lên mạnh hơn, ngâm ga lâu 1 tí => gãy dên, về hỏi sư phụ => bị chửi 2 ngày, k chết là may
Bác chơi cả bên côn ạ?

theanh_79

Tài xế O-H
Dùng vô lăng anpha 6 tép cũng đc mà,mobin sườn kiếm cục Tek mà xài,xe mình lắp cục này căng luôn,đi cùng IC 81 bugi Denso power iridium

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên