komat pc75u-an dau diezel

B
Bình luận: 18Lượt xem: 1,385

bonhim

Tài xế O-H
Chào các bác ! Các bác cho e hỏi e có con máy pc75u dộng cơ 4D102e-1-a. Hien nay e nó ăn 30l/4h làm ở mức làm hiệu suất cao . Nếu ga ở mức vừa thì máy vẫn khoẻ ko khói nhưng làm chậm quá (nhat la dong tac nâng cần ) .nếu ga để lam nhanh thì dộng cơ wa khỏe an lắm dầu wa. Mong cac bac gjúp e cho e nó ăn uống hợp lý cho e dc nhờ tý a!!!

thaoha

Moderator
Chao cac bac! Cac bac cho e hoi e co con may pc75u-3 dong co4D102e-1-a. Hien nay e no an 30l/4h lam o muc lam hieu suat cao . Neu ga o muc vua thi may van khoe ko khoi nhung lam cham (nhat la dong tac nang can ) .neu ga de lam nhanh thi dong co wa khoe an lam dau wa. Mong cac bac gjup e cho e no an uong hop ly cho e dc nho ty a!!!

thứ nhất là tiếng việt có dấu,thì mới có thành viên trả lời.đây là bài đầu tiên của cụ nên tôi ko xóa

bao7329

Tài xế O-H
Chào các bác ! Các bác cho e hỏi e có con máy pc75u dộng cơ 4D102e-1-a. Hien nay e nó ăn 30l/4h làm ở mức làm hiệu suất cao . Nếu ga ở mức vừa thì máy vẫn khoẻ ko khói nhưng làm chậm quá (nhat la dong tac nâng cần ) .nếu ga để lam nhanh thì dộng cơ wa khỏe an lắm dầu wa. Mong cac bac gjúp e cho e nó ăn uống hợp lý cho e dc nhờ tý a!!!
Con pc75uu em tưởng nó gắn động cơ 4d95 chứ cụ

thaoha

Moderator
có mấy lý do để đốt hết nhiều nhiên liệu
1/ (máy luôn luôn mang tải)sắm cái đồng hồ đo áp suất 500 ký lô gắn vào bơm chính xem nào khi ko tải. ở chế độ ga nhỏ nhất xem nó đc bao nhiêu ký lô và khi ga to xem nó bao nhiêu ký lô. nếu tình trạng luôn luôn mang tải nó sẽ ngốn tương đối nhiều nhiên liệu
2/ do phần thủy lực ko đạt yêu cầu ,cụ thể là pump kém .hộp phân phối lòn áp. các valve mòn lọt nên ko đạt đc hiệu suất.nên phải ga to mới làm đc .cũng đốt nhiều nhiên liệu

3/ bơm kim chưa đạt yêu cầu

bonhim

Tài xế O-H
Theo bác Thaoha phan tích thi e thấy phương án 2 và 3 la chí xác hơn .vậy ggiờ e phải làm j ,ơ dâu mong cuj chỉ giùm e với

bonhim

Tài xế O-H
kính các cu ! Có cụ nào ở hà nội bớt chút time giúp e diều trị con máy nayỳ giúp em vụ. Này với. Em xin cảm ơn và hậu tạ

thaoha

Moderator
cụ công bố số đường dây nóng. địa chỉ cụ thể anh em nhà O-H rất đông có thể xử lý cho con máy đó ngon lành cành đào giúp cụ. mà 1 khi anh em nhà O-H đã làm thì cụ yên tâm vì ko thể làm ẩu làm bừa và lừa cụ đc

baybong123

Tài xế O-H
rất mong muốn được giúp cụ .lại được về thăm quê. nhưng ngay bây giờ thì nhà cháu không giúp j đc cụ rồi. nhà cháu hiện tại đang làm dưới hà nội .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên