Bơm nước không guồng

nguyendzzung
Bình luận: 19Lượt xem: 3,637

nguyendzzung

Tài xế O-H
Tình hình là mình gặp em daihasu Cityval đời 2001 không bơm được nước. Ga len không thấy nước chảy không thấy sự luân hồi ,mở lắp két không thấy chảy,Tháo bơm nước ra kiểm tra thấy tốt cánh bơm không có hienj tượng mòn!đã bịt hết đường hồi về van hằng nhiệt bỏ chỉ còn đường chính!Xả e kĩ nhưng vẫn không thấy hiện tượng nước chảy,Két nước mới thông không tắc.Dây cô roa căng nhưng xe chỉ chạy một lat là độ lên cao!Thi thoảng thi nó lên quá nửa vạch rồi nó tự xuống!Lắm khi nó chạy rất ổn định,Thi thoảng nó lại không bơm nước không guồng,Khi nào nhiêtj độ thấp thì nhìn nước chảy qua rất mạnh!trước đó xe không sao chỉ bị thời gian gần đây thôi!Mình nghĩ là cánh bơm nước xa quá không vét được nước mình sử lý cho cánh chạm gần hơn nhung không thu được kết quả khá hơn!Mong anh em ai va rồi xin chỉ chỗ mách nước cho với

le_minhxm

Tài xế O-H
k bít cụ xử lý dc chưa có phải xe daihatsu 7 chỗ k nhỉ? bên phụ của két nc có ty ô nhỏ cắm vào để xả gió ncw cụ đã xả gió nc chưa. Riêng dòng DHS này phải xả gió nc cụ ah. có gì cụ nói rõ tối em sẽ cùng cụ mổ xẻ.

nguyendzzung

Tài xế O-H
k bít cụ xử lý dc chưa có phải xe daihatsu 7 chỗ k nhỉ? bên phụ của két nc có ty ô nhỏ cắm vào để xả gió ncw cụ đã xả gió nc chưa. Riêng dòng DHS này phải xả gió nc cụ ah. có gì cụ nói rõ tối em sẽ cùng cụ mổ xẻ.
Vừa đi chơ mua cái bơm nước khác đang lắp vào thử xem sao?Chứ xả e thì mất đâu nửa nhà máy nước Yên Phụ rồi!

tranbi

Tài xế O-H
Tình hình là mình gặp em daihasu Cityval đời 2001 không bơm được nước. Ga len không thấy nước chảy không thấy sự luân hồi ,mở lắp két không thấy chảy,Tháo bơm nước ra kiểm tra thấy tốt cánh bơm không có hienj tượng mòn!đã bịt hết đường hồi về van hằng nhiệt bỏ chỉ còn đường chính!Xả e kĩ nhưng vẫn không thấy hiện tượng nước chảy,Két nước mới thông không tắc.Dây cô roa căng nhưng xe chỉ chạy một lat là độ lên cao!Thi thoảng thi nó lên quá nửa vạch rồi nó tự xuống!Lắm khi nó chạy rất ổn định,Thi thoảng nó lại không bơm nước không guồng,Khi nào nhiêtj độ thấp thì nhìn nước chảy qua rất mạnh!trước đó xe không sao chỉ bị thời gian gần đây thôi!Mình nghĩ là cánh bơm nước xa quá không vét được nước mình sử lý cho cánh chạm gần hơn nhung không thu được kết quả khá hơn!Mong anh em ai va rồi xin chỉ chỗ mách nước cho với
Tháo van hằng nhiệt ra, nổ máy thử xem nếu hết bị thì thay van. Bỏ luôn cũng được, hàng này khó mua!

dtdk17

Tài xế O-H
cụ kt xem đường hồi về két có tắc ko
xe này bắt buộc phải có đường nước hồi về.ko có là nóng máy ngay đấy
1 đg lằm ở họng hút
1 đg lằm trên đỉnh chỗ van hằng nhiệt
trước đây em cũng làm nhiều bệnh như của cụ rồi.cũng gian nan lắm
cũng nóng máy,em phải đi nhìn xe khác về và làm đấy
em còn chế két nước 2 vỉ cơ+thêm 1 cái quạt đằng trước nữa.
cũng hay cụ ạ
cụ lên nhớ là phải có đường hồi về nhé.đừng bịt vào

nguyendzzung

Tài xế O-H
Bổ máy rồi các cụ ah!Cho thay zoăng zoăng nó cung mục rồi,bịt cả đường hồi bỏ cả van hằng nhiệt bỏ tất chi cho một ra một vào,lắp lại bơm cũ không chế chẩm gì thêm súc lại chế và giao xe các cụ ah!khi nổ máy để ga gang ty thì nước có hảy liu riu ga lên thì thấy guồng mạnh không biết chủ xe có đi đâu xa chưa nhưng chưa thấy phản hồi gì lại!Chắc là Ok nhưng có lẽ họ ngại hoặc chưa có tiền thanh toán!

xela2001

Tài xế O-H
xe mình cũng bị tình trạng đó nhưng khi máy nguội tức là để qua đêm thì nổ máy bơm nước tuần hoàn ok, nhưng chạy nóng máy tùy lúc có khi mấy chục km, là nước không tuần hoàn nữa kim báo chạy vọt luôn, liệu có phải zoăng không nhỉ

dtdk17

Tài xế O-H
CÁC CỤ KT CẢ ĐƯỜNG ỐNG NC NHÉ.ỐNG MÀ CAO HƠN KÉT LÀ KO ĐC ĐÂU ĐẤY.BỊ E NGAY.NC KO HỒI LÀ ĐÚNG.
MẤT 2 TIẾNG MỚI TÌM RA NGUYÊN NHÂN CÁC CỤ Ạ.MỆT

xela2001

Tài xế O-H
báo cáo lại với mọi người là xe đã sử lý xong, lý do đúng là bị tắc ở đường ống thoát khí lên nó bị e nước.
hiện giờ mình đang mắc phải fan xe mất ga găng ty chính xác là hỏng cảm biến bù ga nhưng chưa biết ở đâu bán, mong ae trên diễn đàn chỉ giúp chân thành cám ơn

Abckskwk

Tài xế O-H
Alo bác e đang gặp 1 con như cụ trên gặp bác có thể chỉ cụ thể cách xả gió nuocs đc k ạ tại e chưa va nên chưa biết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên