isuzu dmax 4wd 2007 bị lỗi về hệ thống cầu

T
Bình luận: 21Lượt xem: 4,311

trannhatquoc1995

Tài xế O-H
gài cầu khônh đc hay đc mà cầu trước không bắc đc cụ
Không gài cầu đc cụ ạ..bấm nút gài cầu nhưng k vào cầu bác ạ
[MERGETIME="1421325328"][/MERGETIME]
Bác cứ phải rỡ hộp số phụ của nó ra. Xem càng cua hay bánh răng có bị sao ko. Bên trong nó cũng kiểu như số cơ thôi bác ơi
Cái này nó không gài cầu đc cụ ơi..khách bảo noa hổng đc 2 3 tuần rồi..lúc.đầu nó tự gài cầu k ra cầu đc đèn báo gài cầu sáng, chạy chặp nó hết báo luôn cụ ạ..
[MERGETIME="1421325428"][/MERGETIME]
Bác cứ phải rỡ hộp số phụ của nó ra. Xem càng cua hay bánh răng có bị sao ko. Bên trong nó cũng kiểu như số cơ thôi bác ơi
Cái này nó không gài cầu đc cụ ơi..khách bảo noa hổng đc 2 3 tuần rồi..lúc.đầu nó tự gài cầu k ra cầu đc đèn báo gài cầu sáng, chạy chặp nó hết báo luôn cụ ạ..

phamhong

Tài xế O-H
Cụ nâng nó lên tháo bộ moto cài cầu ra và ấn xem nó có thò thụt ko.nếu có ra vào thì bị trong hộp số còn không thì tìm tiếp đường điện điều khiển

trannhatquoc1995

Tài xế O-H
xe ở đâu vậy bạn
Xe ở lào bạn ạ..xe thái lan chưyển đổi tay lái
[MERGETIME="1421334354"][/MERGETIME]
Cụ nâng nó lên tháo bộ moto cài cầu ra và ấn xem nó có thò thụt ko.nếu có ra vào thì bị trong hộp số còn không thì tìm tiếp đường điện điều khiển
Nếu.nó bị hệ thống điện bác có sơ đồ không ạ..có cho e xin với ạ

luc_daklak

Tài xế O-H
chào bác.
dmax 4wd 2007 hộp nằm ở dưới ghế trước bên phụ, bác kiểm tra hộp với bộ motor gài cầu xem có bị ẩm hay vô nước không, nếu bị cũng không hoạt động được, bác nên tháo hai bộ đó ra vệ sinh vào làm khô.

NgheAn.

Tài xế O-H
không biết bác chủ thớt lam đc chưa> hôm nay em cung gặp em tương tự
e Nghi nó chết hộp khiển. nhưng lạ thay là em tháo bộ moto phía sau. thì thấy nó xoay một lúc rồi tắt rồi lại xoay. nhưng không gài đc. Bác nào làm nó rồi cho em xin ít kinh nghiệm
E tháo bộ moto ra thấy kiểu như bộ của gát nước mưa phía trong. em cung chua bao giờ bổ em hộp số loại này nên k biết nó xoay như thê nao là 4H Thế nao là 4L

thichhochoi

Tài xế O-H

bạn ở chỗ nào của lào thế?

vuhuuy

Tài xế O-H
Xe đang đi mà tự gài cầu thì cụ kiểm tra phần điện nhé đơn giản thôi mà cứ thử phá mạnh vào ở lào nhiều phụ tùng ma

toyota corola

Tài xế O-H

Về điện của mô tơ gài cầu đấy thì có gì đâu bác. bác chỉ cần kiểm tra khi không ấn công tắc gài cầu và khi ấn công tắc gài cầu là xong thôi

hieu1987

Tài xế O-H
Hôm.nay e vừa nhận công dmax 2007.này nó bị lỗi về hệ thống cầu,mà theo e biết hệ thống 4wd này xài hộp riêng nên k dùng máy test đc..phải làm thủ công dưới mọi hình thức. Có ai giúp e vấn đề này với..nó k gài.đc cầu..ai có.sơ.đồ cho e xin luôn ạ
Để chẩn đoán xe DMAX dùng thiết bị TECH 2.

hieu1987

Tài xế O-H
Có thể giữa phần điện và cơ khí không khớp nhau, không xác định được vị trí nên mô tơ không biết quay chiều nào để gài cầu.

hieu1987

Tài xế O-H
Có thể kiểm tra vị trí gài cầu của mô tơ ở hình sau:

Motor 4WD DMAX.JPG

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên