c200 đời cũ không nổ mất điện mở kim phun

V
Bình luận: 16Lượt xem: 2,252

vantrung178

Tài xế O-H
xưởng em có con mec c200 đời cũ vin cua nó là:WDBHA22E9TF416150
XE VÀO LÀM PHANH XONG CHỦ XE CHƯA ĐẾN LẤY ĐẺ TRONG XƯỞNG VẪN ĐÁNH ĐI ĐÁNH LẠI BÌNH THƯỜNG HÔM TRƯỚC ĐÁNH VÀO XƯỞNG ĐỂ KT BI MAY Ơ THÌ ĐÈ KHÔNG NỔ CON NÀY BỆNH TỪ TRƯỚC THỈNH THOẢNG LẠI BỊ NHƯNG ĐỂ MỘT TẸO ĐỀ LẠI NỔ.HÔM NAY THÌ NÓ NẰM IM HẲN THỈNH THOẢNG LẠI NỔ NÊN 1 PHÁT LẠI CHẾT NGAY LÚC NỔ NÊN CHO BÓNG ĐÈN THỬ VÀO GIẮC KIM PHUN THỬ THÌ NÓ NHÁY 1 CÁI THÌ TẮT LUÔN.CỤ NÀO CÓ SƠ ĐỒ CHO EM XIN ĐỂ EM NGHIÊN CƯU
KHI ĐỀ VẪN CÓ ĐIÊN CAO ÁP CHỈ MẤT TÍN HIỆU MỞ KIM

hanhthuy1990

Tài xế O-H
XE VÀO LÀM PHANH XONG CHỦ XE CHƯA ĐẾN LẤY ĐẺ TRONG XƯỞNG VẪN ĐÁNH ĐI ĐÁNH LẠI BÌNH THƯỜNG HÔM TRƯỚC ĐÁNH VÀO XƯỞNG ĐỂ KT BI MAY Ơ THÌ ĐÈ KHÔNG NỔ CON NÀY BỆNH TỪ TRƯỚC THỈNH THOẢNG LẠI BỊ NHƯNG ĐỂ MỘT TẸO ĐỀ LẠI NỔ.HÔM NAY THÌ NÓ NẰM IM HẲN THỈNH THOẢNG LẠI NỔ NÊN 1 PHÁT LẠI CHẾT NGAY LÚC NỔ NÊN CHO BÓNG ĐÈN THỬ VÀO GIẮC KIM PHUN THỬ THÌ NÓ NHÁY 1 CÁI THÌ TẮT LUÔN.CỤ NÀO CÓ SƠ ĐỒ CHO EM XIN ĐỂ EM NGHIÊN CƯU
cụ xem có nguồn kim phun không? xem có bị moove đâu đó thiếu nguồn hay mass không? cắm máy vào đọc lỗi có lỗi gì không và kích hoạt kim phun xem có tín hiệu mở không? có khả năng lỗi chưng trình kim phun rồi nhỉ?

vantrung178

Tài xế O-H
cụ xem có nguồn kim phun không? xem có bị moove đâu đó thiếu nguồn hay mass không? cắm máy vào đọc lỗi có lỗi gì không và kích hoạt kim phun xem có tín hiệu mở không? có khả năng lỗi chưng trình kim phun rồi nhỉ?
nguồn kim phun có ạ.mát xem sơ đồ vẫn có đủ ạ[DOUBLEPOST=1420977277,1420977239][/DOUBLEPOST]
có đánh lửa không bạn
lửa củi đầy đủ ạ

binhoto92

Tài xế O-H
xe đời cũ hay đời mới nếu đã dùng ECU thì cụ nên cắm máy vào xem nó báo lỗi gì không. kiểm tra dây điều khiển kim về hộp có chạm chập đâu không.
Mục đích của topic này là cụ muốn xin sở đồ mạch xe này, nhưng sao phần trả lời bên dưới lại bảo là xem sơ đồ kiểm tra rồi vẩn đầy đủ mass :)

vantrung178

Tài xế O-H
xe đời cũ hay đời mới nếu đã dùng ECU thì cụ nên cắm máy vào xem nó báo lỗi gì không. kiểm tra dây điều khiển kim về hộp có chạm chập đâu không.
Mục đích của topic này là cụ muốn xin sở đồ mạch xe này, nhưng sao phần trả lời bên dưới lại bảo là xem sơ đồ kiểm tra rồi vẩn đầy đủ mass :)
SƠ ĐỒ EM XEM CỦA CON C220 CŨNG GIỐNG CHÂN CẲNG CỤ À MÁY ĐỌC LỖI CHỖ EM KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC ĐANG MƯỢN MÁY KHÁC XEM ĐỌC ĐƯỢC KHÔNG.
EM ĐANG BÍ QUÁ KHÔNG BIẾT KT GÌ NỮA MỚI KT ĐƯỢC NGUỒN THÔI

sonhp

Tài xế O-H
tốt nhất là cụ cứ phải kiểm tra các zắc nối,dây điện từ kim về hộp,những điểm mass,chứ tình trang5 của cụ có lửa rồi,đưa con led + điện trở 1k xem xung kim nó nhịp như thế nào,xe cũ chắc là sự kết nối dây dợ kém chưa nói vấn dề chuột cắn dây

understand

Tài xế O-H
nếu cụ cần suaw chữa hộp gọi điện cho chô này sửa rất ok 01669977434 em sửa ở đó mấy lần bệnh mất kim phun rất ok

tuanneo0811

Tài xế O-H
xe cụ đời nào, cái wis của em nó đang lỗi lười sửa nên cũng không rõ, xe cụ chìa Das 2 có llưỡi sắt thòi ra hay chìa Das 3 nhựa hoàn toàn, nổ xong bị tắt đi trong xe có cái đèn xanh đỏ trên gương có nháy liên tục không, lúc không nổ có nguồn 5v ra cảm biến không, lúc không nổ có đề được bằng chìa khóa nữa không :) ?

tunglinh2102

Tài xế O-H
kiểm tra xem kim phun hoạt động thế nào bác ơi.kim phun hỏng nó cũng mất điện luôn đấy

vantrung178

Tài xế O-H
con này xong rồi ạ mấy hôm em bận quá không nên thông báo kết quả được ạ em dọc lỗi thì ra lỗi 117 và 116.liên quan tới hộp remots kt thì
con đấy nó bị hỏng relay nguồn chập trờn.cậy relay ra thì cuộn dây bên trong bị cháy đen nhưng vẫn hoạt động được nhưng chập trờn thay con khác ok luôn ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
con này xong rồi ạ mấy hôm em bận quá không nên thông báo kết quả được ạ
con đấy nó bị hỏng relay nguồn chập trờn cậy rơ le ra thì cuộn dây bên trong bị cháy đen nhưng vẫn hoạt động được nhưng chập trờn thay con khác ok luôn ạ
chúc mừng bác! cái role nằm ở chổ nào vậy bác? để có khi nào gặp em cạy ra xem như bác biết đâu gặp máy.

TranDzung

Tài xế O-H
Ngày trướcc e cũng gặp e c180. Có thể là nguyên nhân con le nguồn y như của bác.
hôm nay mới biết thớt.
bác lại vật đc em nó rồi.
em mừng cho bác !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên