KIA Forte nổi đèn trơn trượt

P
Bình luận: 8Lượt xem: 4,455

phamnhuphu

Tài xế O-H
chao ca cu hom nay em lam em foret doi 2009 bao den trong chuot. em cam may vao thay bao loi . cam bien goc lai . em xoa di chai dc mot vong lai hien loi. chu xe bao la chuoc lam cot lai thi mot bac tho thao vo lang ra thi quen ko rut giac cap coi the la bung luon quon cap . phai thay cuon khac thay xong loi den chong chuot cu bao. cac cu cho em hoi cach dat lai cam bien goc lai nhu nao a.

tanluong_565

Tài xế O-H
Em mới vào nghề, chưa biết gì nhiều. Đọc xong bài bác em thấy mù tịt, chẳng hiểu rốt cuộc là chiện gì xảy ra với xe nhà bác nữa :D Bác viết có dấu được không ạ?

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
xin loi cac cu em dung dien thoai nen ko viet dc dau a.
Cụ tháo cáp vô lăng ra kiểm tra xem khi thay cáp có gắn con cảm biến góc lái lại không hay vẫn để bên kia ,kiểm tra xem có cắm giắc không nưa.Vào phần data của EPS kiểm tra xem góc lái có thay đổi khi đánh lái không.Thử calip lại cảm biến xem có cứu được không.Nếu cần cảm biến góc lái thì cụ gọi số 0919286506 nhé.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chao ca cu hom nay em lam em foret doi 2009 bao den trong chuot. em cam may vao thay bao loi . cam bien goc lai . em xoa di chai dc mot vong lai hien loi. chu xe bao la chuoc lam cot lai thi mot bac tho thao vo lang ra thi quen ko rut giac cap coi the la bung luon quon cap . phai thay cuon khac thay xong loi den chong chuot cu bao. cac cu cho em hoi cach dat lai cam bien goc lai nhu nao a.
Đọc đau cả mắt vì cái chữ không dấu. Cái dấu còn viết không xong, sửa ô tô thế nào được

sirduyduc

Tài xế O-H
Con Forte trên bảng đồng hồ taplo có cái đèn trơn trượt kèm theo chữ "off", phía dưới bên hông trái taplo có công tắc để tắt bật chế độ chống trơn trượt. Chiều nay em vừa gặp 1 em Forte vào cũng bị tình trạng đèn này nổi suốt, không tắt được bằng công tắc, chỉ có dừng xe tắt máy đi bật lại thì nó lại bình thường. em thử calip lại góc lái, xem datalist không có gì bất thường, nhưng vẫn ko được. xe test không có lỗi gì cả. khách vội đi nên đành bỏ dở hôm sau làm tiếp.

tuandienvbhp

Tài xế O-H
cụ cố gắng viết bài lên cố dấu tiếng việt và và mã lỗi kèm theo tiếng anh , anh em trong diễn đàn sẽ hỗ trợ cụ được tốt hơn, cụ dùng máy đọc lỗi đọc dữ liệu data list xem cảm biến góc lái còn hoạt động không ( vần lái sang trái , sang phải thông số cảm biến góc lái phải thay đổi) ( sau khi chỉnh lái hoặc sửa chữa hệ thống lái cụ nhớ retset góc lái về zero cụ nhé) chúc cụ thành công

phamnhuphu

Tài xế O-H
em cam on cac cu da tu van gup em. con xe fote thi khach hen may hom nua quay lai de em kiem tra tiep a.
Cụ tháo cáp vô lăng ra kiểm tra xem khi thay cáp có gắn con cảm biến góc lái lại không hay vẫn để bên kia ,kiểm tra xem có cắm giắc không nưa.Vào phần data của EPS kiểm tra xem góc lái có thay đổi khi đánh lái không.Thử calip lại cảm biến xem có cứu được không.Nếu cần cảm biến góc lái thì cụ gọi số 0919286506 nhé.
cu cho em hoi cach calip no nhu nao a

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên