kia picanto gãy tay biên không rõ nguyên nhân.

B
Bình luận: 23Lượt xem: 2,877

banbe12c4

Tài xế O-H
xưởng em vừa nhận 1 con kia picanto chạy được 6000 km. đang chạy bình thường mà bị thủng lốc gãy tay biên máy số bốn, kiểm tra không bị ngập nước hay gì cả, mang xuống hãng kia thì bảo do chất lượng dầu máy em không phục, vì con xe này em thay dầu định kỳ cho nó rất chuẩn thông số dầu ghi ghi 20w40 total.có cụ nào biết nguyên nhân gây ra hiện tượng trên chém em phát

long-050287

Tài xế O-H
xưởng em vừa nhận 1 con kia picanto chạy được 6000 km. đang chạy bình thường mà bị thủng lốc gãy tay biên máy số bốn, kiểm tra không bị ngập nước hay gì cả, mang xuống hãng kia thì bảo do chất lượng dầu máy em không phục, vì con xe này em thay dầu định kỳ cho nó rất chuẩn thông số dầu ghi ghi 20w40 total.có cụ nào biết nguyên nhân gây ra hiện tượng trên chém em phát
có nhiều nguyên nhân gây nên hiện tượng trên: xoay lưng bạc biên bịt lỗ dầu, đề ecu giữ bulong biên, nứt xi lanh dẫn đến nước vào xi lanh, máy bị quá tốc.... cụ phải đưa ra hình ảnh cụ thể thì anh em mới phán được chứ

banbe12c4

Tài xế O-H
có nhiều nguyên nhân gây nên hiện tượng trên: xoay lưng bạc biên bịt lỗ dầu, đề ecu giữ bulong biên, nứt xi lanh dẫn đến nước vào xi lanh, máy bị quá tốc.... cụ phải đưa ra hình ảnh cụ thể thì anh em mới phán được chứ
để mai em xin hình ảnh báo lại cho bác. bạc biên xuống hãng em tháo thì ok không có gì. hãng kia báo là hiện tượng này xảy ra lâu rồi do lái xe không để ý. nhưng con xe này em theo dõi thì không có gì bất thường.
[MERGETIME="1421672115"][/MERGETIME]
Bac bien co van de ji khong bac .co truc co nua bac
xe mới mà bác mới chạy được 6000km lên bạc vẫn ok bác ak
[MERGETIME="1421672122"][/MERGETIME]
Bac bien co van de ji khong bac .co truc co nua bac
xe mới mà bác mới chạy được 6000km lên bạc vẫn ok bác ak

tempra

Tài xế O-H
Có lẽ do lỗi của nhà sản xuất,còn nếu do chất lượng dầu thì không thể hỏng nhanh như vậy!

bungati2012

Tài xế O-H
Nguyên nhân theo em la do tay biên trong quá trình sản xuất bị lỗi như lọt khí khi đổ thép chẳng hạn,hay khi gia công dánh bóng bị cháy.em đang ngồi liên tưởng nguyên nhân tiếp để hầu các cụ : )))
Mà lỗi là chuyện hiếm nhưng ko phải ko có
Găp phải thi phải nhờ bác hồ chỉ lối thôi

long-050287

Tài xế O-H
Vấn đề cần quan tâm đầu tiên là dầu bôi trơn, khả năng mất áp lực là rất cao, nhưng điều lạ là bác lại bảo là bạc biên không vấn đề gì thì hơi lạ.

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Trước đây có khi nào xe xả ra nhiều khói trắng không bác?

mcv30

Tài xế O-H
Tháo cổ hút ra xem có dầu trong đó không ?
Tháo quy lát ra xem có hiện tượng dầu phi vào buồng đốt .
Khả năng cao do van pvc . Đã găp hai con picato và morning nhập đều thế cả

long-050287

Tài xế O-H
Tháo cổ hút ra xem có dầu trong đó không ?
Tháo quy lát ra xem có hiện tượng dầu phi vào buồng đốt .
Khả năng cao do van pvc . Đã găp hai con picato và morning nhập đều thế cả
dầu phi vào buồng đốt với lượng bao nhiêu, chứ ít thì vào đến đâu cháy hết đến đói. Trường hợp này theo em là rất khó. Nếu nứt xi lanh nước vào ngay còn dầu bôi trơn thì hơi khó đấy.

tuandienvbhp

Tài xế O-H
trường hợp gãy tay biên lỗi do nhà sản xuất là rất khó xảy ra ( gãy tay biên có rất nhiều nguyên nhân nhưng mình phải xác định được nguyên nhân xuất phát từ đâu, cụ chủ thớt cho hỉnh ảnh lên anh em phân tích là chuẩn nhất)

long-050287

Tài xế O-H
Bác chủ thớt cho cái ảnh lên đi để anh em phán xem nào?????
[MERGETIME="1422005671"][/MERGETIME]
lỗi lắp ráp thì khi nổ ngay sau khi lắp thì chỉ chạy được vài km là máy chết rồi, chứ không thể chạy trong thời gian dài như thế được
[MERGETIME="1422005682"][/MERGETIME]
lỗi lắp ráp thì khi nổ ngay sau khi lắp thì chỉ chạy được vài km là máy chết rồi, chứ không thể chạy trong thời gian dài như thế được

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chưa chắc bác ạ, nó còn tùy thuộc là lỗi gì cơ bác ạ. Có thứ bị lỗi thì chỉ giảm nhanh tuổi thọ thôi

teptom

Tài xế O-H
Nếu bác đã kt ko bị ngập nước thì theo tôi nghĩ 98% cái này gio lỗi của nhà sản xuất chứ ko phải gio chất lượng dầu hay bị tắc lỗ dầu hoặc mất áp.. vì tôi đã gặp nhiều kể cả xe hết dầu máy bó biên hoặc ắc piston mà tay biên còn không gãy đk.. huống hồ đây là xe mới lại đk bác chăm sóc định kỳ rất chuẩn...
[MERGETIME="1422014969"][/MERGETIME]
Nếu bác đã kt ko bị ngập nước thì theo tôi nghĩ 98% cái này gio lỗi của nhà sản xuất chứ ko phải gio chất lượng dầu hay bị tắc lỗ dầu hoặc mất áp.. vì tôi đã gặp nhiều kể cả xe hết dầu máy bó biên hoặc ắc piston mà tay biên còn không gãy đk.. huống hồ đây là xe mới lại đk bác chăm sóc định kỳ rất chuẩn...

banbe12c4

Tài xế O-H
xin lỗi bác nha em chưa lấy được ảnh,

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Xe nhập không tin được cụ à , kia morning bị lỗi hoặc hỏng hóc nặng thường mông má đại tu rồi nhập về đường Hải Phòng . Tớ gặp nhiều con rồi, ví dụ như Morning 2009 1.1l ngoài sơn rin mới long lanh nhập lướt 35 000 km chạy xịt khói tớ tháo quy lát piston cốt Standard xéc măng kẹt cứng tháo trục cơ thấy cổ biên cốt 2 ( nhắc lại là cốt 2 các cụ nhé) => các cụ nghĩ sao ? Rõ ràng là đại tu rồi bán qua Việt Nam. Trong quá trình làm lỡ sai sót bung cổ biên chống ven là chuyện thường chứ chả do nước hay nhớt gì cả. Có con máy chưa mở tớ tháo nắp dàn cò chỉnh xupaps thì thấy con đó tiền sử chạy khô nhớt ( muội bám đầy trong máy ). Các cụ cứ suy luận chứ tớ thì éo tin đồ nhập lướt.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên