SK480-6 động cơ nổ nhưng không lên ga được

H
Bình luận: 14Lượt xem: 2,785
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hoangjimy

Tài xế O-H
Các bậc tiền bối giúp em gấp con sk480-6 với. Trước ga điện vẫn chạy bình thường, em tháo ga điện ra để làm lại động cơ. Mua ga điện khác lắp vào, tháo 2 con cảm biến tốc độ động cơ và cảm biến trục cam ra. Khi lắp vào thì động cơ nổ nhưng không lên ga được. em kiểm tra chiết áp ga vẫn tốt. em nghi có thể do 3 con cam biến em tháo ra lắp lại chưa đúng. Em loay hoay mãi mà không được, ga điện em lắp sang con máy khác vẫn lên ga được. Bác nào giúp em với

thaoha

Moderator
Các bậc tiền bối giúp em gấp con sk480-6 với. Trước ga điện vẫn chạy bình thường, em tháo ga điện ra để làm lại động cơ. Mua ga điện khác lắp vào, tháo 2 con cảm biến tốc độ động cơ và cảm biến trục cam ra. Khi lắp vào thì động cơ nổ nhưng không lên ga được. em kiểm tra chiết áp ga vẫn tốt. em nghi có thể do 3 con cam biến em tháo ra lắp lại chưa đúng. Em loay hoay mãi mà không được, ga điện em lắp sang con máy khác vẫn lên ga được. Bác nào giúp em với

cao thủ đầu mưng mủ .sơ đồ điện để ở đâu mà lại còn cắm nhầm??? làm lại động cơ xong ko test lại cũng ko ngon đc

bomva

Tài xế O-H
hình như em này chậy động cơ mitsubishi 6D24-TLU2G.chạy kim cơ,bơm cao áp điều khiển bằng điện.sao em nó lại có cảm biến trục cam nhỉ ????

caniggia

Tài xế O-H
6D24 chạy hộp zexel ! bơm RED Inline ! cảm biến điều tốc tua nằm trong bơm cao áp ! cảm biến ngoài động cơ ko ảnh hưởng ! ko lên ga được là do hộp thủy lực ko cấp 0-5V cho hộp động cơ zexel !

hoangjimy

Tài xế O-H
6D24 chạy hộp zexel ! bơm RED Inline ! cảm biến điều tốc tua nằm trong bơm cao áp ! cảm biến ngoài động cơ ko ảnh hưởng ! ko lên ga được là do hộp thủy lực ko cấp 0-5V cho hộp động cơ zexel !
có 2 đời bác ah, có cái có cảm biến trong bơm có đời 6E không có. em đã xử lý được rồi nhưng giờ có hiên tượng là galenti1200 ga mã 2300. ga ở mức 1500 thi nổ không đều như bỏ kim. các mức ga khắc từ 1200-1400 và 1600-22300 thì ko bị. điện động cơ đang báo lỗi 15 và 17. bác nào giúp em với

haidangdenso

Tài xế O-H
Lỗi 15 là lỗi cảm biến 1 bị lệch , mất tín hiệu so với 2
Lỗi 17 là bộ đếm tốc độ vượt quá giới hạn điều chỉnh (spesifed)

otocuatoi

Tài xế O-H
mình tò mò với bạn tí, mong học hỏi thêm từ mọi người. trước khi làm dộng cơ. ga điện hoạt động tốt ko mà bạn lại thay mới? bạn đổi ga điện mới ấy sang máy khác dc, sao bạn ko lấy ga điện tháo ra bỏ vào dcơ bạn đang làm xem tình hình ra sao?

Tondinhtrieu

Tài xế O-H
Em cũng bị trường họp nè nhưng ga lên xuống bthuong nó nổ lụp bụp em đổi hộp nhưng ko khỏi. Nhờ cao nhân chỉ giáo giúp em với

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Em cũng bị trường họp nè nhưng ga lên xuống bthuong nó nổ lụp bụp em đổi hộp nhưng ko khỏi. Nhờ cao nhân chỉ giáo giúp em với
Con của bác là máy bao nhiêu ,nếu cũng là đời có điều tốc điện thì có lẽ là đang bị lỗi điện rùi nhưng trước tiên bác hãy vệ sinh kĩ lại đường dầu xem có được không đã

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Con của bác là máy bao nhiêu ,nếu cũng là đời có điều tốc điện thì có lẽ là đang bị lỗi điện rùi nhưng trước tiên bác hãy vệ sinh kĩ lại đường dầu xem có được không đã
Xin phép bạn CHUNG HUU nói chen vô một chút.:p
SK480-6 thì ngay từ đời đầu đã có điều tốc điện rồi. Mà cái đuôi heo đã có dây điện thì trong xe có 2 cái đèn màu cam với màu đỏ để kiểm coi là lỗi gì đó.
Khi bật chìa khóa (chưa đề máy nha) coi 2 cái đèn đó có sáng hết không, nếu cả 2 cùng sáng là OK. Còn thấy 1 trong 2 đèn đó mà tắt là bị lỗi rồi, tới đây là rắc rối à nha !! Muốn coi nó bị lỗi gì phải nói dài dòng lắm!! :eek:

SK480-6 FAULT LAMP.png

C5galaxy

Tài xế O-H
Xin phép bạn CHUNG HUU nói chen vô một chút.:p
SK480-6 thì ngay từ đời đầu đã có điều tốc điện rồi. Mà cái đuôi heo đã có dây điện thì trong xe có 2 cái đèn màu cam với màu đỏ để kiểm coi là lỗi gì đó.
Khi bật chìa khóa (chưa đề máy nha) coi 2 cái đèn đó có sáng hết không, nếu cả 2 cùng sáng là OK. Còn thấy 1 trong 2 đèn đó mà tắt là bị lỗi rồi, tới đây là rắc rối à nha !! Muốn coi nó bị lỗi gì phải nói dài dòng lắm!! :eek:

View attachment 62160
Cụ nhận em làm đệ tử nha cụ

lehoangnam

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra cảm biến nhiệt độ chưa cụ.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên