Chém cho vui

phanhuulinh
Bình luận: 28Lượt xem: 2,292

phanhuulinh

Tài xế O-H
có bác nào chém thử cho e m nhác?.tình hình là e đang làm con inova .nó bị bệnh củng khá lâu rồi nhung bây giờ mới chữa được,.tức là buổi sáng chủ xe ra đề một phát là nổ ngay.chạy nóng máy củng một phat là nổ,chỉ có đang chạy dừng lại tắt chia khóa từ 3 đến mười phút là phải đề trên 3 phát nó mới nổ.đọc không có lổi ạ.

NgocDuy979

Tài xế O-H
có bác nào chém thử cho e m nhác?.tình hình là e đang làm con inova .nó bị bệnh củng khá lâu rồi nhung bây giờ mới chữa được,.tức là buổi sáng chủ xe ra đề một phát là nổ ngay.chạy nóng máy củng một phat là nổ,chỉ có đang chạy dừng lại tắt chia khóa từ 3 đến mười phút là phải đề trên 3 phát nó mới nổ.đọc không có lổi ạ.
Cụ xem lại cảm biến trục cơ nhé.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
khả năng lỗi cái cảm biến trục khuỷu rồi cụ nhỉ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác kiểm tra vòi phun nhé!

auto.is250c

Tài xế O-H
CỤ CHO EM HỎI KHI ĐỀ 2 - 3 PHÁT ĐẦU ĐÔNG CƠ VẪN QUAY CHỨ A HAY TACH TACH THÔI AH ? QUẢ CĂN BỆNH NÀY EM CHƯA GẶP PHÁT NÀO CỤ CHIA XẺ CHÚT KINH NGHIỆM CHO ANH EM HỌC HỎI ĐI A

thanhco1983

Tài xế O-H
Thông thường thì chắc chắn là bơm, vòi phun với cảm biến trục cơ.
Nhưng không lẽ bị mấy cái này mà cụ kiểm tra không ra trong một thời gian dài.
Vậy thì nó ở cái khác, cái chẳng ai nghĩ đến.
Vậy đề nghị cụ chủ thớt cho thêm thông tin là: đề 3 phát cụ thể như thế nào

truyenminh705

Tài xế O-H
khả năng lỗi cái cảm biến trục khuỷu rồi cụ nhỉ?
Bác kiểm tra vòi phun nhé!
cụ vệ sinh cái cảm biến oxy đi, sau đó thay cảm biến trục cơ là ok thôi, k cụ thử mài cái đế cảm biến cho nó sát vào vành răng 1 chút là ok đấy
Các cụ có thể giải thích hộ em tại sao những cái trên bị lỗi lại có hiện tượng như trên?

truyenminh705

Tài xế O-H
Vòi phun bị rò làm máy bị sặc xăng bác ạ
Sặc xăng thì sao hả cụ? Cụ giải thích cặn kẽ chút được không?

phanhuulinh

Tài xế O-H
xin lổi mấy bác nha.mấy hôm rày bận quá để mấy bác trông.chứ thực ra là cái vòi phun nó bị rỉ nên đề 2phat đầu nó bị dư tỉ lệ hòa khí nên phải đề phát thứ 3 nó mới nổ.công nhận mấy bác "siêu"

tienphampro

Tài xế O-H
xin lổi mấy bác nha.mấy hôm rày bận quá để mấy bác trông.chứ thực ra là cái vòi phun nó bị rỉ nên đề 2phat đầu nó bị dư tỉ lệ hòa khí nên phải đề phát thứ 3 nó mới nổ.công nhận mấy bác "siêu"
sao cụ biết nó bị rò rỉ vậy.nếu mà tháo ra ktra bằng mắt thường cũng khó phát hiện mà cụ

tranquynhnd

Tài xế O-H
Lạ nhỉ nếu kim rò rỉ thì để lâu nhất là qua đêm áp xăng bị tụt thì phải khó nổ mới phải chứ nhỉ ,sao cụ chủ nói để qua đêm đề phát nổ ngay

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
nếu như cụ chủ nói thế e thấy không hợp lý,

thứ 1 : cụ nói sáng ra đề phát nổ ngay,
thứ 2 : nếu như vậy đồng nghĩa với việc áp xăng luôn ổn định,
thứ 3 : cụ lại đưa ra kết luận là (xin lổi mấy bác nha.mấy hôm rày bận quá để mấy bác trông.chứ thực ra là cái vòi phun nó bị rỉ nên đề 2phat đầu nó bị dư tỉ lệ hòa khí nên phải đề phát thứ 3 nó mới nổ.công nhận mấy bác "siêu" )
thứ 4 : ( buổi sáng chủ xe ra đề một phát là nổ ngay) <=> ( đang chạy dừng lại tắt chia khóa từ 3 đến mười phút là phải đề trên 3 phát)
thứ 5 : nếu vòi phun rỉ,đồng nghĩa với áp suất trên ống phân phối sẽ tụt,

hai vấn đề này rất mâu thuẫn ạ,e chưa gặp bao giờ,kết luận này e thấy không hợp lý,
cụ đừng đùa anh e O-H thế chứDG

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên