VẤN ĐỀ NAN GIẢI MẤT CĂN BẢN

xuandatam
Bình luận: 64Lượt xem: 4,557

xuandatam

Tài xế O-H
Năm nay là năm cuối cấp, em sắp ra trường, hôm qua mới đi xin thực tập, mà nghỉ đến trong người còn những vấn đề k thể giải quyết nhanh gọn nên nhờ mọi ng chỉ bảo, vấn đề chính là::: mọi ng có sách vở nào hay nói về động cơ không có thể cho em xin cái tên để em đi tìm đọc, chứ bây giờ đầu ốc trống rỗng về động cơ thì đi thực tập ra chiến trường mà như đánh giặc bằng tay k??? xin mọi người chỉ giáo vì em mất căn bản phần động cơ, xin cám ơn ạ, nếu được thì có thể nói thêm về GẦM - ĐIỆN lun, rất chân thành cám ơn ạ

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Thế trong quá trình học cụ không tiếp thu được cái gì à? Nếu muốn căn bản thì cụ tìm đọc phần tài liệu đào tạo của toyota cũng dễ hiểu.

xuandatam

Tài xế O-H
Thế trong quá trình học cụ không tiếp thu được cái gì à? Nếu muốn căn bản thì cụ tìm đọc phần tài liệu đào tạo của toyota cũng dễ hiểu.
Về Sách vở thì trường em học sách 8x mà nó lại trắng đen nữa nên k thể trừu tượng hết, nói chung là em muốn tóm tắt những gì có trên động cơ ấy, chứ về đc thì nào là trục khuỷu, cam, đà, xy lanh, piston,... ý em muốn nói ở đây là những gì có nằm trong khoang động cơ của xe hơi khi mở nắp ca bô á,hihi
[MERGETIME="1422171887"][/MERGETIME]
cụ này chơi quá ác. cụ chủ có chưa đến 100 lít xăng mà cái team21 1000 lít.
đúng là cụ này ác thiết á, cố gắng tới 10l nữa

kinlin

Tài xế O-H
Năm nay là năm cuối cấp, em sắp ra trường, hôm qua mới đi xin thực tập, mà nghỉ đến trong người còn những vấn đề k thể giải quyết nhanh gọn nên nhờ mọi ng chỉ bảo, vấn đề chính là::: mọi ng có sách vở nào hay nói về động cơ không có thể cho em xin cái tên để em đi tìm đọc, chứ bây giờ đầu ốc trống rỗng về động cơ thì đi thực tập ra chiến trường mà như đánh giặc bằng tay k??? xin mọi người chỉ giáo vì em mất căn bản phần động cơ, xin cám ơn ạ, nếu được thì có thể nói thêm về GẦM - ĐIỆN lun, rất chân thành cám ơn ạ
Tài liệu team 21 nhiều trang chia sẻ , ko đủ xăng thì lên sang trang khác tải ,họ cho tải miễn phí

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Về Sách vở thì trường em học sách 8x mà nó lại trắng đen nữa nên k thể trừu tượng hết, nói chung là em muốn tóm tắt những gì có trên động cơ ấy, chứ về đc thì nào là trục khuỷu, cam, đà, xy lanh, piston,... ý em muốn nói ở đây là những gì có nằm trong khoang động cơ của xe hơi khi mở nắp ca bô á,hihi

Mấy cái 8x đó mới là hay đó bác. Bác hãy cố gắng mà đào sâu nó đi, mấy cái team 21 kia chỉ là tầm phào thôi,tất sơ sài. Các bác cứ thần tượng hoá cái team 21 đó làm gì,

bungati2012

Tài xế O-H
nếu cụ xác định động tay chân voi nghề sửa chữa thì cái quan trọng nhất ban đầu ko phải là sách mà là tìm dc 1 người thầy để dạy cụ những bước thực hành cơ bản đầu tiên như. tỉ mỉ,cẩn thận,cần cù,..và yêu nghề đã
ngu kiến của em là vậy
còn về cái mà cụ gọi là căn bản thì nếu cụ học dc những đức tính trên thì căn bản sẽ tự có.
trên cái diễn đàn này có hàng chăm người ko qua truongf lớp nhưng họ vẫn có đủ cái căn bản để xây dựng sự nghiệp cụ ạ

zozok38

Tài xế O-H
Theo e cụ nên đọc lấy quyển ĐỘNG CƠ ĐỐT TRONG của Phạm Minh Tuấn, cuốn ấy rất cơ bản dành cho sv năm 2 chắc ít nhiều cũng có ích đấy cụ à

xuandatam

Tài xế O-H
Mấy cái 8x đó mới là hay đó bác. Bác hãy cố gắng mà đào sâu nó đi, mấy cái team 21 kia chỉ là tầm phào thôi,tất sơ sài. Các bác cứ thần tượng hoá cái team 21 đó làm gì,
Đúng như cụ nói, nhưng n~ thứ em học chỉ là 1 phần nhỏ trong cuốn BÁCH KHOA TOÀN THƯ Ô TÔ thôi thì làm sao mà đào sâu được nhĩ, những cuốn chuyên ngành được thầy cô lược ra từ cuốn trên nhưng viết lại với n~ câu từ dài dòng khó hiểu hơn, ít thực tế hơn ạ, em thì chung quy muốn sau này có 1 cái Nghiệp chứ k phải tìm cái Nghề, nên muốn nhờ các bác lâu năm kn và mồ hôi nước mắt chỉ giáo thêm thôi
[MERGETIME="1422199546"][/MERGETIME]
nếu cụ xác định động tay chân voi nghề sửa chữa thì cái quan trọng nhất ban đầu ko phải là sách mà là tìm dc 1 người thầy để dạy cụ những bước thực hành cơ bản đầu tiên như. tỉ mỉ,cẩn thận,cần cù,..và yêu nghề đã
ngu kiến của em là vậy
còn về cái mà cụ gọi là căn bản thì nếu cụ học dc những đức tính trên thì căn bản sẽ tự có.
trên cái diễn đàn này có hàng chăm người ko qua truongf lớp nhưng họ vẫn có đủ cái căn bản để xây dựng sự nghiệp cụ ạ
Những đức tính trên thì em tin chắc trong bản thân cũng có ít nhiều phẩm chất tốt, chỉ mỗi cái tội ra đời trễ quá với lại giao tiếp quá trời kém lun

xuandatam

Tài xế O-H
ngu kiến của em là vậy
Những đức tính trên thì em tin chắc trong bản thân cũng có ít nhiêug
ngu kiến của em là vậy
từ nhỏ đã đụng chạm cái cờ lê rồi nên em vẫn muốn theo nghiệp với nó luôn ạ

halee

Tài xế O-H

không đủ xăng làm sao mà tải được

truyenminh705

Tài xế O-H
Cần gì thì phải nói cụ thể ra, nếu em nghĩ là em mất căn bản thì phải tự nằm đọc sách lại chứ ai mà giúp em được. Chẳng lẽ bây giờ phải nói về động cơ là gì, 2 thì hay 4 thì là sao? ...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đúng như cụ nói, nhưng n~ thứ em học chỉ là 1 phần nhỏ trong cuốn BÁCH KHOA TOÀN THƯ Ô TÔ thôi thì làm sao mà đào sâu được nhĩ, những cuốn chuyên ngành được thầy cô lược ra từ cuốn trên nhưng viết lại với n~ câu từ dài dòng khó hiểu hơn, ít thực tế hơn ạ, em thì chung quy muốn sau này có 1 cái Nghiệp chứ k phải tìm cái Nghề, nên muốn nhờ các bác lâu năm kn và mồ hôi nước mắt chỉ giáo thêm thôi
[MERGETIME="1422199546"][/MERGETIME]

Những đức tính trên thì em tin chắc trong bản thân cũng có ít nhiều phẩm chất tốt, chỉ mỗi cái tội ra đời trễ quá với lại giao tiếp quá trời kém lun
- Thông thường, có nghề mới có nghiệp bác ạ. Anh em mình vốn không phải là những người xuất chúng, hãy chấp nhận theo lẽ thường. Hãy cố gắng trở thành 1 người thợ giỏi đã
- Công nhận, sách được viết nhiều câu dài dòng, khó hiểu thật, nhưng nó đúng và đủ. Bác nên cố gắng chắt lọc trong cái dài dòng ấy, việc này đòi hỏi khả năng ngôn ngữ, và kỹ năng phân tích khách quan thật tốt, không hiểu kỹ năng đó của bác ở mức nào, chỉ tự bác đánh giá vì tôi chưa gặp bác bao giờ. Nếu tự cảm thấy kỹ năng đó hơi kém so với yêu cầu, biểu hiện là làm bài tập trên lớp tốt, nhưng chẳng hiểu được thực tế nó sẽ thế nào, thì bác hãy đọc những quyển sách của trường nghề viết cho công nhân ấy. Bác sẽ kết hợp 2 sách lại sẽ thấy dễ hiểu hơn
- Nếu bác cầm cờ lê từ nhỏ, lại cảm thấy ít nhiều có 1 vài đức tính phù hợp thì cũng không ngại lắm đâu, nếu xác định là thời gian sẽ dài. Đoạn này tôi rất ưng bác. Nếu bác máu, hôm nào gặp nhau ở Hà nội nhé, sẽ nói được nhiều hơn ( nên nhớ là tôi nói nghe khó chịu lắm đấy )

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên