Thắc mắc về hệ thống thủy lực điều khiển hộp số tự động của Ford Escape 2.3

anhhungtuki
Bình luận: 19Lượt xem: 2,407

anhhungtuki

Tài xế O-H
Chuyện là mình luận văn về em hộp số tự động Ford Escape 2.3 nhưng khi tháo và nghiên cứu tới phần thủy lực thì em thì em hết sức bối rối và hoang mang không biết làm sao lần ra được đường dầu. Mong các cụ nào cao kiến hay tài liệu gì hay thì chia sẻ cho mình với.

luc_daklak

Tài xế O-H
về hộp số tự động thì 10 người thợ may ra 1 hoặc 2 người tợ am hiểu 70-80/100% của hộp số tự động thôi bac ak.
bác cứ từ từ mổ xẻ và ngâm rượu lâu bác sẽ hiểu;)

anhhungtuki

Tài xế O-H
nhưng các bác có phương pháp nào hay hay tìm ra đường dầu nhanh không tại mình chỉ tìm trên hiện vật thôi chứ mình chưa có tài liệu nào về em nó cả:(

luc_daklak

Tài xế O-H
của ford thì em không có rồi bác ak
em chỉ chó của isuzu, toyota, hyundai
em thấy đường dầu mỗi hãng khác nhau,
không bít hãng ford thì như thế nào,em cũng đang muốn có nó bac ak

hanhthuy1990

Tài xế O-H
nhưng các bác có phương pháp nào hay hay tìm ra đường dầu nhanh không tại mình chỉ tìm trên hiện vật thôi chứ mình chưa có tài liệu nào về em nó cả:(
dùng khí nén hoặc khói cũng được đấy bác. dùng cái bình điện xe máy rồi kịch van và thổi xem nó đi thế nào. chứ cái này hồi em đi học mà thầy giạy còn bảo thua mà. nó như ma trận ấy bác.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Muốn biết mạch thủy lực điều khiển hộp số tự động thì phải có sơ đồ. Tôi dám chắc 100% không ai có thể vẽ lại được sơ đồ bằng cách khảo sát trên bộ điều khiển thủy lực thực tế.

anhhungtuki

Tài xế O-H
em cám ơn bác nhé nhưng cái của em là CD4E bác có không cho mình xin với
[MERGETIME="1422422954"][/MERGETIME]
của ford thì em không có rồi bác ak
em chỉ chó của isuzu, toyota, hyundai
em thấy đường dầu mỗi hãng khác nhau,
không bít hãng ford thì như thế nào,em cũng đang muốn có nó bac ak
Bác cho em xin một bản với để ngâm cứu thêm
mail:anhhungtuki@gmail.com

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Muốn biết mạch thủy lực điều khiển hộp số tự động thì phải có sơ đồ. Tôi dám chắc 100% không ai có thể vẽ lại được sơ đồ bằng cách khảo sát trên bộ điều khiển thủy lực thực tế.
Vâng đúng rồi bác ạ. Nó cũng giống như việc nhìn từ thực tế hoạt động, rồi dựng lại sơ đồ mạch điện của cái xe vậy, thực sự là khó. Nhiều lần rơi vào bế tắc

nguyendzzung

Tài xế O-H
Chuyện là mình luận văn về em hộp số tự động Ford Escape 2.3 nhưng khi tháo và nghiên cứu tới phần thủy lực thì em thì em hết sức bối rối và hoang mang không biết làm sao lần ra được đường dầu. Mong các cụ nào cao kiến hay tài liệu gì hay thì chia sẻ cho mình với.
Cụ này xinh thế !Lại là nữ mặc váy làm gầm chắc thoáng lắm nhỉ!Bái phục!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên