Địa chỉ dán bố nồi ở sài gòn

S
Bình luận: 11Lượt xem: 25,993

truongsonlam

Tài xế O-H
Chào các anh.
Em cũng máu thích tự sửa xe ở nhà, nhưng không biết tiệm tiện đồ xe máy nào dán bố nồi xe tốt và chất lượng ở sài gòn quận 5, quận 10, 11.
Các anh biết địa chỉ nào thì vui lòng chia sẻ giúp em với.
Cảm ơn các anh nhiều
góc ngã tư Nguyễn tri Phương va 3/2 xát bên cửa hàng bán vespa (sapa)

startwar

Tài xế O-H
Cảm ơn anh Xe_Cam và anh truongsonlam nhiều lắm, chỗ đó em có thấy qua, tuy nhiên hai anh cho em hỏi thăm tí là mình nên dán bố loại nào đê chạy cho ngon à. bố tay ga va xe số luôn. Vì chỗ gần nhà em, hỏi thì họ nói có đến 7-8 loại. Đợt đó họ dán cho em cái bố gì màu xanh xám chạy không bắt gì hết.
Thanks anh

truongsonlam

Tài xế O-H
Cảm ơn anh Xe_Cam và anh truongsonlam nhiều lắm, chỗ đó em có thấy qua, tuy nhiên hai anh cho em hỏi thăm tí là mình nên dán bố loại nào đê chạy cho ngon à. bố tay ga va xe số luôn. Vì chỗ gần nhà em, hỏi thì họ nói có đến 7-8 loại. Đợt đó họ dán cho em cái bố gì màu xanh xám chạy không bắt gì hết.
Thanks anh
theo từ ngữ thông thường bố ly hợp khô chia làm 3 loại
1. bố than ( màu đen, các hãng độ hay sử dụng như koso, malossi)
2. bố cám ( màu vàng nhạt khi đục ra thường vỡ vụn như cám, loại này thường sử dụng cho xe sh đời 2008 trở về trước )
3. bố thông thường ( thường pha kim loai, như đồng, gang .. , loai hay sử dụng cho ab, sh 2011-2013..)
các loại bố trên đắt nhấy là bố than sau đến bố cám và cưới cùng là bố thông thường
loại bố bạn sử dụng là bố thường giá khoảng 60-80k/ bộ; còn chạy không bắt thì do nhiều nguyên nhân.
- khi dán bố mạt bố bám không đều với mặt chuông;
- khoảng hở giữa mật bố và mặt chuông quá lớn...

startwar

Tài xế O-H
chỗ mình thường làm đó:pnhưng bố nồi xe số hay tay ga zậy bác.xe số wa hiệp 303 nha,

dạ em cần cả bố nồi xe số và tay ga luôn anh, vì nha em có cả 2 loại xe đó. Anh cho em xin địa chỉ chỗ tiệm Hiệp cũng như loại bố xe số khi yêu cầu thợ dán là loại gì tốt luôn nha anh.
Cảm ơn anh nhiều
[MERGETIME="1422635400"][/MERGETIME]
theo từ ngữ thông thường bố ly hợp khô chia làm 3 loại
1. bố than ( màu đen, các hãng độ hay sử dụng như koso, malossi)
2. bố cám ( màu vàng nhạt khi đục ra thường vỡ vụn như cám, loại này thường sử dụng cho xe sh đời 2008 trở về trước )
3. bố thông thường ( thường pha kim loai, như đồng, gang .. , loai hay sử dụng cho ab, sh 2011-2013..)
các loại bố trên đắt nhấy là bố than sau đến bố cám và cưới cùng là bố thông thường
loại bố bạn sử dụng là bố thường giá khoảng 60-80k/ bộ; còn chạy không bắt thì do nhiều nguyên nhân.
- khi dán bố mạt bố bám không đều với mặt chuông;
- khoảng hở giữa mật bố và mặt chuông quá lớn...
Dạ lần trước em dán bố 3 càng cho chiếc xe số wave s , mà nó đi không nổi, nên em mang xe ra tiệm cho thợ coi lại, thợ nói dán bố này không bắt chuông, nen thợ đem đi dán loại bố xe hơi gì đó. Về chạy khác liền.
Anh cho em hỏi xe số thì mình dùng loại bố nào được ạ.
Thanks

truongsonlam

Tài xế O-H
dạ em cần cả bố nồi xe số và tay ga luôn anh, vì nha em có cả 2 loại xe đó. Anh cho em xin địa chỉ chỗ tiệm Hiệp cũng như loại bố xe số khi yêu cầu thợ dán là loại gì tốt luôn nha anh.
Cảm ơn anh nhiều
[MERGETIME="1422635400"][/MERGETIME]

Dạ lần trước em dán bố 3 càng cho chiếc xe số wave s , mà nó đi không nổi, nên em mang xe ra tiệm cho thợ coi lại, thợ nói dán bố này không bắt chuông, nen thợ đem đi dán loại bố xe hơi gì đó. Về chạy khác liền.
Anh cho em hỏi xe số thì mình dùng loại bố nào được ạ.
Thanks
xe số ly hợp thường ngâm trong nhớt mình không dán mà sử dụng lá ly hợp zin của hãng; cái này bạn muốn dán phải nhờ cao thu khác chỉ giáo rồi :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên