Cách đấu gập gương cho Mazda CX5

hakhanh
Bình luận: 70Lượt xem: 16,428

hanhthuy1990

Tài xế O-H
có nút bấm cụ ạ nhưng khách muốn tiện
có rồi thì nên thôi cụ ạ. chứ cũng bật khóa rồi bấm nút ra vào còn gì mà tiện hơn nữa. chế vào thì cũng đơn giản thôi chỉ thêm cái role và cắt dây điện chế qua thôi cụ nhưng làm vậy nó phí lắm cụ ạ. nên tư vấn cho khách hiểu chứ có rồi mà chế thêm làm gì.

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
có rồi thì nên thôi cụ ạ. chứ cũng bật khóa rồi bấm nút ra vào còn gì mà tiện hơn nữa. chế vào thì cũng đơn giản thôi chỉ thêm cái role và cắt dây điện chế qua thôi cụ nhưng làm vậy nó phí lắm cụ ạ. nên tư vấn cho khách hiểu chứ có rồi mà chế thêm làm gì.
nếu như chế thì phải kiểm tra kĩ xem,nguồn nguyên bản và nguồn ta chế có ảnh hưởng liên quan gì nhau không cụ nhé,không là e nó đổ bệnh đó ạ,
hjhjhjjjjjjj
chúc cụ thành công

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi chút em bây giờ khách muốn đấu cụp,mở gương cho xe mazda cx5.khi tắt máy thì cụp gương còn khi bật khóa thì mở.các cụ tư vấn giúp em cách đấu với ạ và an toàn nhé em cảm ơn các bác nhiều
Cụ nên đấu gập gương theo remote cụ ạ. nghĩa là mở khóa thì gương xòe ra khóa thì gương cụp vào. Chỉ cần dùng 2 relay 8 chân và 1 relay 4 chân là được cụ ạ. Không nên dùng mấy hộp đk gập gương bán trên thị trường vì đã có nhiều trường hợp chập do đấu thêm hộp này rồi. Em làm tương đối nhiều xe bằng relay và đến bây gờ khẳng định là chưa xe nào bị chập do đấu gặp gương bằng relay cả.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
nếu như chế thì phải kiểm tra kĩ xem,nguồn nguyên bản và nguồn ta chế có ảnh hưởng liên quan gì nhau không cụ nhé,không là e nó đổ bệnh đó ạ,
hjhjhjjjjjjj
chúc cụ thành công
điều đó là tất nhiên rồi cụ. gửi cụ và bác chủ cái này. các cụ hãy làm mấy con role nhỏ hàn vào bo mạch rồi cho vào cái hộp sẽ bớt loảng ngoằng ạ.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
nhà cụ có cái hình nào dễ hiểu hơn không, nhìn hoa cả mắt. chả biết là mấy chân nữa
với kiểu vừa dùng nguyên bản vừa chế qua khóa thì phải như vậy cụ ạ. chỉ 4 con role 5 chân. cụ ra chổ bán điện tử mua lịnh kiện về làm xong cái này hết 20 ngàn thì cụ có 200k đấy. dùng rất bền cụ ạ. dể hiểu hay khó hiểu còn tùy thuộc vào cụ ạ. em vừa suy nghĩ vừa vẽ nó trong 45 phút cụ ạ. đã láp nhiều lần rồi và đều chưa hư cái nào. dùng rất bền chỉ có điều phải cắt dây nên mất "rin".

thinhpto

Tài xế O-H
với kiểu vừa dùng nguyên bản vừa chế qua khóa thì phải như vậy cụ ạ. chỉ 4 con role 5 chân. cụ ra chổ bán điện tử mua lịnh kiện về làm xong cái này hết 20 ngàn thì cụ có 200k đấy. dùng rất bền cụ ạ. dể hiểu hay khó hiểu còn tùy thuộc vào cụ ạ. em vừa suy nghĩ vừa vẽ nó trong 45 phút cụ ạ. đã láp nhiều lần rồi và đều chưa hư cái nào. dùng rất bền chỉ có điều phải cắt dây nên mất "rin".
hóa ra là 4 con rơ l 5 chân, cụ không khoanh vào, làm e chưa hnhf dung ra
SIEUXEOTOHUI

sunt808

Tài xế O-H
điều đó là tất nhiên rồi cụ. gửi cụ và bác chủ cái này. các cụ hãy làm mấy con role nhỏ hàn vào bo mạch rồi cho vào cái hộp sẽ bớt loảng ngoằng ạ.
vân bác nghĩ ra được cái mạch này hay thật bác à vừa sử dụng ổ khóa và công tắc nữa nhưng em có một thắc mắc là cụm cụp gương khi cụp vào là nó tự dừng lại hả bác( nếu câu hỏi có dốt thì bác thông cảm vì em không học hành gì nhiều bác à)

hanhthuy1990

Tài xế O-H
vân bác nghĩ ra được cái mạch này hay thật bác à vừa sử dụng ổ khóa và công tắc nữa nhưng em có một thắc mắc là cụm cụp gương khi cụp vào là nó tự dừng lại hả bác( nếu câu hỏi có dốt thì bác thông cảm vì em không học hành gì nhiều bác à)
đúng vậy. nó chạy hết hàng trình nó tự ngắt điện bác ạ. trong cụm kính có một cái IC trong đó nữa. quá dòng là nó ngắt.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
bác cho cách đấu như thế nào cũng như sơ đồ đấu dây cho em học hỏi với bác
dùng 8 chân cũng phải 2 cái. đấu theo sơ đồ trên nhưng thay vì 2 cuộn thì giờ nó 1 cuộn solenoi. nhưng nếu dùng 8 chân sẽ không hàn vào bo mạch và rất rắc rối khi làm vì phải lắp ngoài mà dây điện nhiều nên nhìn như ổ chuột. mà cái role 8 chân nó đểu lắm.

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
dạ cụ kiểm tra lại hộ e với có khi nào nhần ko ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên