Đèn taplo nhảy loạn xạ

T
Bình luận: 16Lượt xem: 2,970

tranlong1989

Tài xế O-H
Thưa các cụ hôm nay nhà e có gặp con civic 1.8 đời 2008 khi xe vào e thấy có hiện tượng bật chìa khóa lên hoặc nổ máy thì trên đồng hồ taplo có 3 đèn báo phanh tay ,mở cốp,mở cửa cộng với đồng hồ báo nhiệt độ nước,báo xăng cùng lóe sáng lên rùi tắt đi luân,e ngồi để ý ra thì nó cứ lặp đi lặp lại sau 16s là lại sáng lên 1 lần và tắt đi ,e dùng máy đọc k có lỗi j,rút giắc cắm của toàn bộ những zắc cắm có liên quan nhưng vẫn không được.Các cụ chém nhiệt tình giúp e với ak.

luc_daklak

Tài xế O-H
E thử rùi nhưng không được cụ ak.
chờ em xíu em ngâm rượu xíu rồi chém típ
[MERGETIME="1422460962"][/MERGETIME]
lúc tắt máy nhưng vẫn để chế độ ON thì đèn hiển thị như thế nào, có bị nhấp nháy không bac
[MERGETIME="1422460968"][/MERGETIME]
lúc tắt máy nhưng vẫn để chế độ ON thì đèn hiển thị như thế nào, có bị nhấp nháy không bac

tranlong1989

Tài xế O-H
chờ em xíu em ngâm rượu xíu rồi chém típ
[MERGETIME="1422460962"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1422460968"][/MERGETIME]

những đèn khác thì bình thường cụ ak,chỉ có những cái đèn e nêu trên là có vấn đề thui khi bật ON và nổ máy thì bị như thế.

luc_daklak

Tài xế O-H
lúc tắt máy nhưng vẫn để chế độ ON thì đèn hiển thị như thế nào, có bị nhấp nha
những đèn khác thì bình thường cụ ak,chỉ có những cái đèn e nêu trên là có vấn đề thui khi bật ON và nổ máy thì bị như thế.
bác thử lấy bóng đèn let cắm vào chân dương tại cảm biến xem thế nào, nếu bị nháy là nguồn cấp bị chập chờn

DoanThuy

Tài xế O-H
Thưa các cụ hôm nay nhà e có gặp con civic 1.8 đời 2008 khi xe vào e thấy có hiện tượng bật chìa khóa lên hoặc nổ máy thì trên đồng hồ taplo có 3 đèn báo phanh tay ,mở cốp,mở cửa cộng với đồng hồ báo nhiệt độ nước,báo xăng cùng lóe sáng lên rùi tắt đi luân,e ngồi để ý ra thì nó cứ lặp đi lặp lại sau 16s là lại sáng lên 1 lần và tắt đi ,e dùng máy đọc k có lỗi j,rút giắc cắm của toàn bộ những zắc cắm có liên quan nhưng vẫn không được.Các cụ chém nhiệt tình giúp e với ak.
bác xem lại máy phát đi ạ, gần hết than máy phát nó cũng báo loạn đèn taplo đấy

Chi_Duong

Tài xế O-H
Bác thử kéo thả phanh tay, mở đóng cửa, mở đóng cốp xem đèn báo có hoạt động bình thường ko.....khả năng thay đồng hồ rất cao. Tốt nhất bác nên tháo bung mạch ra nhìn xem có chập chỗ nào ko. Đó là ngu kiến của em :)

tranlong1989

Tài xế O-H
Thưa các cụ hôm nay e mượn đồng hồ của xe khác lắp sang e nó đã hết bệnh ,e đang đặt cái mới về thay rùi.Thanks các cụ đã tư vấn nhiệt tình giúp e ak.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên