Hỏi cách Reset đèn báo thay dầu Audi A8

T
Bình luận: 26Lượt xem: 6,919

thanhco1983

Tài xế O-H
Bước 1: Tắt khóa điện Off
Bước 2: Nhấn và giữ nút trip
Bước 3: Nhấn và giữ nút trip, đồng thời bật khóa điện ON
Bước 4: Đến lúc màn hình hiển thị Service oil. Rồi tiến hành cài đặt ngày tháng, km
Bước 5: Nhấn lại nút trip (trên màn hình sẽ hiển thị Service insp)
Bước 6: Lựa chọn Service reset, nó sẽ xuất hiện (---)
Bước 7: Tắt chìa khóa điện off
Osake, nếu làm được làm ơn "lai" em cáiTroll

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bước 4: Đến lúc màn hình hiển thị Service oil. Rồi tiến hành cài đặt ngày tháng, km
chuẩn men luôn. cái nào mà mẹo vặt thì gặp bác thanhco là mặt vẹo luôn. like like.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Có nhầm lẫn gì ko đấy , audi cũng có cách reset như thế này nữa cơ à , e thì chỉ biết là dòng này nếu insp thì bắt buộc phải dùng bằng máy ạ chứ e chưa thấy con nào reset được bằng tay

nguyen nghi

Tài xế O-H
1. Start the engine.
2. Press the CAR button to access the service menu.
3. From the CAR menu select CAR SYSTEMS.
4. From the CAR SYSTEMS menu select SERVICE INTERVALS.
5. Select RESET OIL CHANGE INTERVAL and confirm.
6. Turn off the igntion.
7. Start the engine and verify the indicator has been reset.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
1. Start the engine.
2. Press the CAR button to access the service menu.
3. From the CAR menu select CAR SYSTEMS.
4. From the CAR SYSTEMS menu select SERVICE INTERVALS.
5. Select RESET OIL CHANGE INTERVAL and confirm.
6. Turn off the igntion.
7. Start the engine and verify the indicator has been reset.
cái này cũng chuẩn đấy Nghị à nhưng mà chuẩn cho 1 phần thôi , nhân đây e nói luôn cho các cụ trên dòng xe audi báo sevice thường thì có 2 phần 1 là next oil change , nếu phần này thì làm như nguyen nghi là ok , 2 là next inpestion thì ko xóa được bằng tay , bắt buộc phải xóa bằng máy , còn trên dòng a8 này nếu là 2009 trở xuống thì cũng giống như Q7 , ko xóa được bằng tay , nếu ai xóa được thì up video cho a e xem với để được mở mang tầm mắt , thực ra cái này cũng chẳng có gì là to tác lắm ,nên e có nói sai mong các cụ bỏ qua :D , và e nhớ về reset đèn dầu cho audi trên diễn đàn cũng đã có 1 bài rồi có cả hình ảnh đó

thanhco1983

Tài xế O-H
cái này cũng chuẩn đấy Nghị à nhưng mà chuẩn cho 1 phần thôi , nhân đây e nói luôn cho các cụ trên dòng xe audi báo sevice thường thì có 2 phần 1 là next oil change , nếu phần này thì làm như nguyen nghi là ok , 2 là next inpestion thì ko xóa được bằng tay , bắt buộc phải xóa bằng máy , còn trên dòng a8 này nếu là 2009 trở xuống thì cũng giống như Q7 , ko xóa được bằng tay , nếu ai xóa được thì up video cho a e xem với để được mở mang tầm mắt , thực ra cái này cũng chẳng có gì là to tác lắm ,nên e có nói sai mong các cụ bỏ qua :D , và e nhớ về reset đèn dầu cho audi trên diễn đàn cũng đã có 1 bài rồi có cả hình ảnh đó
Cụ chơi ác em rồi. Nếu hỏi em đã thay dầu audi chưa thì em khẳng định là chưa bao giờ. Kể cả xe con corolla. Nhưng xóa báo nhắc bảo dưỡng thì em cũng làm một số dòng xe. Và phương án của em là lên mạng mà tìm. Chứ hỏi ai để có thông tin.
Cụ chém em nhẹ nhẹ thôi nhé

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Cái này cụ cứ gặp và thử trực tiếp trên xe đi rồi mới biết được mấy cái này là dành cho xe đời cũ thôi , chứ thực tế trên bây giờ làm gì có nút trip , e chụp tạm cho bác 1 con ở xưởng e đời 2007 thôi nhé chứ càng cao thì e dám chắc càng ko được

thanhco1983

Tài xế O-H
Thì em cũng đọc rồi. Dưới 2005. Nhưng mà cụ chủ thớt có cho em cái số năm sản xuất đâu. Vậy cụ hết nghi ngờ em nữa nhé. Không lại bảo em chém gió. HIc cụ

tienphampro

Tài xế O-H
cái này còn áp dụng cho các đời xe nào nữa ko hả cụ.hay chỉ A8 ạ.để ae còn làm theo

thanhco1983

Tài xế O-H
cái này còn áp dụng cho các đời xe nào nữa ko hả cụ.hay chỉ A8 ạ.để ae còn làm theo
Dạ thôi, em biết đến đâu chém đến đấy thôi. Sai 1 li là bị chém bung bét vỡ đầu ngay. Hê. Thậm chí cái gì mình không biết, hỏi mà còn bị chém tung đầu ấy bác ạ/ Đâm ra bây giờ em cũng thấy buồn buồn rồi. Mình không biết thì mình hỏi, hỏi họ lại bảo mình nhiều....xăng thế hỏi làm gì, thậm chí còn bị ăn đạn những câu như kiểu xúc phạm ấy, nên nhiều khi không biết chả biết hỏi ai. Không biết để tăng chất lượng bài viết thì có cần tăng chất lượng và ngôn từ của người trả lời không nữa.

tienphampro

Tài xế O-H
Dạ thôi, em biết đến đâu chém đến đấy thôi. Sai 1 li là bị chém bung bét vỡ đầu ngay. Hê. Thậm chí cái gì mình không biết, hỏi mà còn bị chém tung đầu ấy bác ạ/ Đâm ra bây giờ em cũng thấy buồn buồn rồi. Mình không biết thì mình hỏi, hỏi họ lại bảo mình nhiều....xăng thế hỏi làm gì, thậm chí còn bị ăn đạn những câu như kiểu xúc phạm ấy, nên nhiều khi không biết chả biết hỏi ai. Không biết để tăng chất lượng bài viết thì có cần tăng chất lượng và ngôn từ của người trả lời không nữa.
úi sao thế cụ.chắc cụ có điều gì bức xúc lắm đây. những thành phần như vậy kệ họ thôi cụ ak.ae vẫn phải nhiệt tình vì diễn đàn chứ cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên