Đại tu máy

A
Bình luận: 18Lượt xem: 1,760

anhngocnd

Tài xế O-H
Bác xem lại nhiên liệu vào buồng đốt ít quá rồi
  • Nhiên liệu vào buồng đốt cũng gây ra nổ ngược à bác. Cái đó e chưa xem. Để e kt lại. Cụ còn ý nào nữa k nhỉ
[MERGETIME="1422703068"][/MERGETIME]
ban kiểm traday cao áp, bobin1 máy 1-4, boobin 2 máy 2-3
Bôbin thì không sai được rồi bác
[MERGETIME="1422703079"][/MERGETIME]
ban kiểm traday cao áp, bobin1 máy 1-4, boobin 2 máy 2-3
Bôbin thì không sai được rồi bác

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Cụ chỉnh supap chuẩn rồi thì thử nới lỏng hơn mức " chuẩn" thử xem có được không. Chứ em nghi do supap lắm. Cụ thử rà kỹ lại cả 12 con luôn chứ đừng chủ quan nhé. Rà xong cụ nhìn lại vành xi-e xem có đều không. Morning hay bị lỗi gia công miệng supap lắm nhé cụ, có con rà chán phải thay nguyên cái mặt máy đó cụ.

anhngocnd

Tài xế O-H
Cụ chỉnh supap chuẩn rồi thì thử nới lỏng hơn mức " chuẩn" thử xem có được không. Chứ em nghi do supap lắm. Cụ thử rà kỹ lại cả 12 con luôn chứ đừng chủ quan nhé. Rà xong cụ nhìn lại vành xi-e xem có đều không. Morning hay bị lỗi gia công miệng supap lắm nhé cụ, có con rà chán phải thay nguyên cái mặt máy đó cụ.
Con này e chắc chăn xu páp kín khít. Nhưng k hiểu sao cứ có tiếng nổ lụp bụp lên cổ hút. Để galangti thì kêu bé. Nhưng đạp ga kịch. Vòng tua cũng k lên. Chỉ ngưỡng 1000 mà tiếng lụp bụp rất to. Máy rung mạnh dần dần chết máy

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Con này e chắc chăn xu páp kín khít. Nhưng k hiểu sao cứ có tiếng nổ lụp bụp lên cổ hút. Để galangti thì kêu bé. Nhưng đạp ga kịch. Vòng tua cũng k lên. Chỉ ngưỡng 1000 mà tiếng lụp bụp rất to. Máy rung mạnh dần dần chết máy
Cụ xem thêm cái van thông hơi từ nắp dàn cò đến cổ hút nữa nhé. Bị cái này nổ garanty rung giật và lên ga cũng nổ lụp bụp.

anhngocnd

Tài xế O-H
Bẩm các cụ. Cảm ơn tất cả các ý kiến tư vấn vấn của các cụ. Cuối cùng e cũng tìm ra bệnh của e nó. Do lúc lắp mặt máy e k để ý. Khiến 1 vật gì đó rơi trên thành máy. Khi xiết mặt nó tì xuống. Đè bẹp mất viền nhôm trên goăng mặt máy khiến khi nổ 2 buồng thông nhau. Gây nên tiếng nổ lụp bụp lên cổ hút. E thay goăng khác hết luôn. Thế mà cứ hì hục 2 ngày trời... Quá đắng lòng

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bẩm các cụ. Cảm ơn tất cả các ý kiến tư vấn vấn của các cụ. Cuối cùng e cũng tìm ra bệnh của e nó. Do lúc lắp mặt máy e k để ý. Khiến 1 vật gì đó rơi trên thành máy. Khi xiết mặt nó tì xuống. Đè bẹp mất viền nhôm trên goăng mặt máy khiến khi nổ 2 buồng thông nhau. Gây nên tiếng nổ lụp bụp lên cổ hút. E thay goăng khác hết luôn. Thế mà cứ hì hục 2 ngày trời... Quá đắng lòng
Chuyện nhỏ, bác ạ. Thỉnh thoảng cũng phải làm tý như vậy nó mới tỉnh ngủ

truyenminh705

Tài xế O-H
Đúng là cụ làm khổ cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên