mất chế độ pha

oanhthoa
Bình luận: 14Lượt xem: 4,180

oanhthoa

Tài xế O-H
Hôm nay xưởng e có con mada bt50 2013 vào xưởng với tình trạng mất chế độ pha các bác ạ. E làm cả buổi chiều mà k được. Bác nào có cao kiến gì giúp e với. Bác nào có sơ đồ mạch đèn pha thì cho e xin. E tìm k thấy rowle đâu cả. Công tắc và cầu chì e đã kiểm tra hết zùi các bác a.

nguyenminhtrang

Tài xế O-H
BT 50 à bác tháo hộp cầu chì trong xe ra tháo hết dây dợ ra lấy mỗi cái hộp cậy ra phần bên trong có mấy con rơle nhỏ xíu ý . tôi k nhớ con nào . bệnh này mình làm roài

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
BT 50 à bác tháo hộp cầu chì trong xe ra tháo hết dây dợ ra lấy mỗi cái hộp cậy ra phần bên trong có mấy con rơle nhỏ xíu ý . tôi k nhớ con nào . bệnh này mình làm roài
thế là bị hỏng role à cụ?
cho e hỏi ngu 1 chút,thế là nó bị thế nào ạ?
mà tháo hẳn hộp cầu chì bên trong.dưới vô lăng ạ?

nguyenminhtrang

Tài xế O-H
bác cứ chịu khó một chút là ra lền chúc bác thành công

oanhthoa

Tài xế O-H
e thì e k biết cái role o đâu cả e dự là mai tháo cái bảng cầu chì o dưới cột lái ra xem nó bị hỏng role nào các bác a,

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
xe đời mới bây giờ relay đèn hay nằm liền trong hộp body hay là nằm trong 1 vỉ mạch của bảng cầu chì lắm cụ chủ ạ. Cụ nên tìm sơ đò mạch xem cái relay đèn nằm ở đâu tháo ra sử lý em tin là hết bệnh xe cụ đang làm.

oanhthoa

Tài xế O-H
vâng. dòng xe càng đời mới nó càng tích hợp nhiều các cụ a. e hẹn nó hôm nay quay lại mà k thấy quay lại. k biết có chuồn chuồn k nữa.

vanluong1991

Tài xế O-H
Chào các cụ..hôm nay e gặp con bt50 mất pha.e tháo hộp body ra rồi nhưng k biết xử lý con rơle ntn cả.cụ nào đã xử lý đẹp e nó rồi thì chỉ giúp e với....??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên