Lancer 1.6 tăng tốc từ tốc độ 40km trở lên là xe nó rung bần bật

Ferrari599
Bình luận: 27Lượt xem: 3,814

Ferrari599

Tài xế O-H
thưa các bác tình hình hôm nay nhà e gặp con mishu lancer gala 1.6 có hiện tượng là đi bình thường thì không sao máy thoát nổ êm .nhưng khi tăng tốc từ tốc độ 40km trở lên là xe nó rung bần bật cảm giác khó chịu lắm mà tốc độ càng cao thì càng rung mạnh hơn nhưng ngớt ga ra là hết rung ga tại chổ k sao. chạy trên cầu k sao.nhà cháu đả tiến hành mượn lốp xe khác vệ sinh kim phun .đo áp bơm xăng 3kg.thay bugi kiểm tra hết chân máy mà k thuyên giảm.đả cân bằng động vẩn vậy.con này chạy đk 8van chủ xe thường bảo dưởng định kỳ ở hảng.con này là số tự động cvt. dầu số thì chủ xe củng đả thay trong hảng. nhà cháu đang nghi vấn hộp số mà chưa có cơ sở để khảng định.
nhờ các bác hội chuẩn hộ e con này .

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
thưa các bác tình hình hôm nay nhà e gặp con mishu lancer gala 1.6 có hiện tượng là đi bình thường thì không sao máy thoát nổ êm .nhưng khi tăng tốc từ tốc độ 40km trở lên là xe nó rung bần bật cảm giác khó chịu lắm mà tốc độ càng cao thì càng rung mạnh hơn nhưng ngớt ga ra là hết rung ga tại chổ k sao. chạy trên cầu k sao.nhà cháu đả tiến hành mượn lốp xe khác vệ sinh kim phun .đo áp bơm xăng 3kg.thay bugi kiểm tra hết chân máy mà k thuyên giảm.đả cân bằng động vẩn vậy.con này chạy đk 8van chủ xe thường bảo dưởng định kỳ ở hảng.con này là số tự động cvt. dầu số thì chủ xe củng đả thay trong hảng. nhà cháu đang nghi vấn hộp số mà chưa có cơ sở để khảng định.
Không thấy cụ nhắc đến bugi và mobin

luc_daklak

Tài xế O-H
thưa các bác tình hình hôm nay nhà e gặp con mishu lancer gala 1.6 có hiện tượng là đi bình thường thì không sao máy thoát nổ êm .nhưng khi tăng tốc từ tốc độ 40km trở lên là xe nó rung bần bật cảm giác khó chịu lắm mà tốc độ càng cao thì càng rung mạnh hơn nhưng ngớt ga ra là hết rung ga tại chổ k sao. chạy trên cầu k sao.nhà cháu đả tiến hành mượn lốp xe khác vệ sinh kim phun .đo áp bơm xăng 3kg.thay bugi kiểm tra hết chân máy mà k thuyên giảm.đả cân bằng động vẩn vậy.con này chạy đk 8van chủ xe thường bảo dưởng định kỳ ở hảng.con này là số tự động cvt. dầu số thì chủ xe củng đả thay trong hảng. nhà cháu đang nghi vấn dầu số mà chưa có cơ sở để khảng định.
xe máy dầu hả bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Xe chạy có khỏe không?
- Xe chạy được tốc độ tối đa bao nhiêu
- Khi bị bệnh, tốc độ động cơ thế nào?

Ferrari599

Tài xế O-H

truyenminh705

Tài xế O-H
Cái gì rung? Rung hay giật?

Ferrari599

Tài xế O-H
Cái gì rung? Rung hay giật?
rung cả xe bác ah
[MERGETIME="1422875234"][/MERGETIME]
Rung do gầm hay do máy chưa phân biệt được à ?
Mang vào HẢNG nó phán miễn PHỈ cho
Hảng nó trả về bác ah. bác tưởng hảng mà ngon ăn ah
[MERGETIME="1422875272"][/MERGETIME]
Rung do gầm hay do máy chưa phân biệt được à ?
Mang vào HẢNG nó phán miễn PHỈ cho
Hảng nó trả về bác ah. bác tưởng hảng mà ngon ăn ah

mr.tung.oto

Tài xế O-H
Cụ ơi! Nếu không vào số mà ga cao lên máy có bốc không và có thấy rung không ah! thứ 2 đó là chạy số nào cũng rung hay có số rung số không ạ! khi chay trên cầu ga lên bị rung ga cao nữa lên nó có hết không ạ? cụ làm giúp em 1 cách như thế này xem có phát hiện gì không cụ nha! cụ giết giúp em 1 máy rồi lên nổ và ga chạy như chưa giết máy nào xem khi lên tầm rung của nó nó có rung hơn khi chưa giết không cụ nha! làm lần lượt từng máy nha cụ.

Ferrari599

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra ly hợp chưa?
e k biết kiểm tra loại này bác ah? bác cho e hỏi cách kiểm tra được không ah? e cảm ơn bác nhiều
[MERGETIME="1422935165"][/MERGETIME]
Bác cho hỏi xe bác la số ngang hay dọc vậy .bác trả lời rồi em mới tư vấn tiếp được ah
con này là số ngang bác ah
[MERGETIME="1422935479"][/MERGETIME]
Bác cho hỏi xe bác la số ngang hay dọc vậy .bác trả lời rồi em mới tư vấn tiếp được ah
con này là số ngang bác ah
Cụ ơi! Nếu không vào số mà ga cao lên máy có bốc không và có thấy rung không ah! thứ 2 đó là chạy số nào cũng rung hay có số rung số không ạ! khi chay trên cầu ga lên bị rung ga cao nữa lên nó có hết không ạ? cụ làm giúp em 1 cách như thế này xem có phát hiện gì không cụ nha! cụ giết giúp em 1 máy rồi lên nổ và ga chạy như chưa giết máy nào xem khi lên tầm rung của nó nó có rung hơn khi chưa giết không cụ nha! làm lần lượt từng máy nha cụ.
nếu không vào số ga vẩn bốc bình thường bác ah.nếu chạy trên cầu thì k rung?còn chạy ở trên đường thì trên tốc độ 40 km mà tăng tốc là rung ngớt ga ra hết rung đạp ga càng tốc độ cao càng rung bác ah.e cảm ơn cách của bác để hôm nào xe vào e sẻ thử khi xe quay lại mà cách đó là để loại trừ gì vậy bác .mà tại chủ xe đang lấy xe vì nhà e củng chưa có phương án gì.

thanhco1983

Tài xế O-H
Hộp số CVT là hộp số vô cấp chứ. Có phải hộp số tự động đâu cụ.
Qua mô tả của cụ thì em nghĩ là ở phần gầm, không phải ở động cơ.
Lốp, láp, la răng, hộp số thông thường trường hợp này chỉ cần kiểm tra bên ngoài như va đập, tai nạn, tháo lắp.
Phần hộp số mà nó chết theo thời gian thì em nghĩ không bị như thế

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e đả so sANH với xe khác thì thấy bình thường bác ah? tráo hết chỉ còn mổi hộp số là chưa tráo thôi? bác có cao kiến nào chỉ e với
Hỏi bác 1 đằng, bác trả lời 1 kiểu, chịu rồi.! Tôi cho rằng, bác không để ý đến thông số này khi chẩn đoán xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên