spack 2009 đi lên dốc rung lắc mạnh

tronghaiauto89
Bình luận: 22Lượt xem: 2,102

tronghaiauto89

Tài xế O-H
cụ thệ là thế này ạ, hôm nay có con spack đời 2009 vào xưởng em, hiện tượng là đi 50km/h là bị rung cả xe như đi tốc độ cao hơn hoặc thấp hơn thì không bị. hiện tượng rõ nhất là xe leo dốc thì rung nhiều. xe làm ở xưởng khác nhưng bó tay, họ đã thay côn, 2 chân máy, e đã kiểm tra ro tuyn trụ đứng và ro tuyn lái đều ok, làm tìm cả buổi chiều mà vẫn chưa tìm ra bệnh mong các cụ giúp đỡ ạ????????

tronghaiauto89

Tài xế O-H
Do khi lên dốc máy phải tải lớn nên máy nỗ k tốt thì máy rung.b kiểm tra bugi va xem có cái bec nao yeu nha b
nhưng mà xe vượt quá 50km/h thì lại êm ru bác à
[MERGETIME="1423187136"][/MERGETIME]
lhi mới bắt đầu đi nó có bị hơi rung rất kobac[/quot lúc mới di chuyển thì không bị làm sao cả, nó chỉ bị khi đạt tốc độ từ 50 đến 60km/h thôi bác à
[MERGETIME="1423187165"][/MERGETIME]
lhi mới bắt đầu đi nó có bị hơi rung rất kobac[/quot
lhi mới bắt đầu đi nó có bị hơi rung rất kobac
lúc mới di chuyển thì không bị làm sao cả, nó chỉ bị khi đạt tốc độ từ 50 đến 60km/h thôi bác à
[MERGETIME="1423187181"][/MERGETIME]
lhi mới bắt đầu đi nó có bị hơi rung rất kobac[/quot kobac
lúc mới di chuyển thì không bị làm sao cả, nó chỉ bị khi đạt tốc độ từ 50 đến 60km/h thôi bác à
[MERGETIME="1423187211"][/MERGETIME]
lhi mới bắt đầu đi nó có bị hơi rung rất kobac
[MERGETIME="1423187296"][/MERGETIME]
Cụ xác định là do máy hay do côn đi. Nếu máy ok thì lá côn, bàn ép không chuẩn cũng bị.
lúc bị rung máy không có hiện tượng yếu bác à, máy rất bốc
[MERGETIME="1423188617"][/MERGETIME]
Cụ xác định là do máy hay do côn đi. Nếu máy ok thì lá côn, bàn ép không chuẩn cũng bị.
lúc bị rung máy không có hiện tượng yếu bác à, máy rất bốc

auto89

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại côn đi em nghĩ côn chưa được
có thể là do bàn ép yếu hoặc bánh đà mòn sâu hoặc mòn không đều lên khi có tải nặng sẽ bị xoa côn thì sao

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cụ thệ là thế này ạ, hôm nay có con spack đời 2009 vào xưởng em, hiện tượng là đi 50km/h là bị rung cả xe như đi tốc độ cao hơn hoặc thấp hơn thì không bị. hiện tượng rõ nhất là xe leo dốc thì rung nhiều. xe làm ở xưởng khác nhưng bó tay, họ đã thay côn, 2 chân máy, e đã kiểm tra ro tuyn trụ đứng và ro tuyn lái đều ok, làm tìm cả buổi chiều mà vẫn chưa tìm ra bệnh mong các cụ giúp đỡ ạ????????
- Khi xe bị bệnh, nó chạy số nào?
- Khả năng nó bị ở bánh xe thôi bác ạ: lốp, vành, moay ơ
- Khả năng ở láp có thể xảy ra, nhưng ít thôi

otomo

Tài xế O-H
lên tầm 50 là rung, qua khỏi số đó hết rung, chỉ có côn hoặc xăng lửa thôi nhé, dàn gầm nó bị là bị luôn, càng lên cao càng bị chứ ko có vụ qua khỏi tốc độ đó là hết. kiểm tra kỹ lại tia lửa bugi với áp lực bơm xăng xem bạn

phanphong.hl

Tài xế O-H
Nếu thấy nó không đổi, thì liệu nó có thể bị hỏng ở đâu, bác?
góc đánh lửa mà ko đổi nghĩa là góc đánh lửa đã bị khoá,chập dây ở giắc chẩn đoánvới mát
[MERGETIME="1425395693"][/MERGETIME]
bác kiểm tra xem khi góc đánh lửa ko đổi : xem dây tín hiệu star vào hộp có bi dính đâu nữa ko nha
[MERGETIME="1425395706"][/MERGETIME]
bác kiểm tra xem khi góc đánh lửa ko đổi : xem dây tín hiệu star vào hộp có bi dính đâu nữa ko nha

luc_daklak

Tài xế O-H
bác xem nó rung giật như thế nào bác miêu tả thử, em cũng mới làm con spack, bác miêu tả chính xác 1 tí em xem thế nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên