xử lý bệnh òa ga dòng xe gentra và lacetti

H
Bình luận: 41Lượt xem: 18,607

duydienoto

Tài xế O-H
bác bệnh này cần kiểm tra ba cách sau 1 van không tải 2 cảm biến bướm ga 3 cảm biến vị chí bướm ga vệ sinh sem đã tốt chưa nếu tôt rôì thì tét nhé dùng gken để học nại không tải đi nhé nà tốt thôi

duydienoto

Tài xế O-H
bác đã nàm song chưa mà ko cho anh em biết / vậy se ấy mình bao dưỡng phát bệnh hay tự rưng nó òa nếu mình bảo dưỡng thì hãy kiểm tra kỹ rồi hãy nổ máy tắt hết thiết bị điện tải để nổ ganen ti và dùng máy gken học nại không tải /

thuyquyen6689

Tài xế O-H
nếu là lacetty thì thông thường khi vệ vệ sinh cụm bướm ga do sơ suất làm thay đổi chỉ số của cảm biến bướm ga.lấy máy gcan chech lại là ok.vào phần cài đặt nhé.gentra thì xem van không tải nhé.m làm như vậy là hết.còn những ca khác m ko biết tnao.

haiphuc

Tài xế O-H
Lacetti thì chỉ bị với xe ga điện thôi,d như lacetti đời 2004 chẳng hạn...gentra mà bị có vệ sinh cũng ko hết...

NgocDuy979

Tài xế O-H
Riêng với 2 dòng xe này phai reset lại bướm ga cụ nhé. Hôm trước em cũng bị 1 con sau khi mà anh em thợ vệ sinh bướm ga song bị òa ga và làm đủ kiểu chẳng thể nào hết được. Sau đó phải nhờ anh bạn bên gara sang reset lại bướm ga cái là ok luôn.

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
cụ chỉ e cách reset dòng matiz, spark với, lacetti reset dk nhé
lacetti e đã làm được,còn matis mà gentra thì e chịu,
nếu là lacetti thì vào phần kích hoạt ( Actuator ) cụ tìm ở góc phía trên bên phải của máy có các mục để cụ kích hoạt,
cụ tìm dòng chữ ( Throttle Position Sensor ) viết tắt là TPS,
cụ céo dòng mầu xanh vào chữ đó cụ ấn enter cho nhà e ạ,
sogn cụ nhìn sang ô bên trái góc trên màn hình có chữ ( yes )
cụ kích và chữ ( yes ) 2 lần cho e ạ.
rồi thoát ra,

chú ý : cụ bật chìa khóa on, nhé, song thoát ra
tắt chìa khóa,dút chìa ra,cắm vào đề là lấy thôi ạ.
cụ thử xem sao ạ.
nhà e dùng máy Gscan ạ

nhantam

Tài xế O-H
lacetti e đã làm được,còn matis mà gentra thì e chịu,
nếu là lacetti thì vào phần kích hoạt ( Actuator ) cụ tìm ở góc phía trên bên phải của máy có các mục để cụ kích hoạt,
cụ tìm dòng chữ ( Throttle Position Sensor ) viết tắt là TPS,
cụ céo dòng mầu xanh vào chữ đó cụ ấn enter cho nhà e ạ,
sogn cụ nhìn sang ô bên trái góc trên màn hình có chữ ( yes )
cụ kích và chữ ( yes ) 2 lần cho e ạ.
rồi thoát ra,

chú ý : cụ bật chìa khóa on, nhé, song thoát ra
tắt chìa khóa,dút chìa ra,cắm vào đề là lấy thôi ạ.
cụ thử xem sao ạ.
em ko hiểu cụ vào bằng máy gì vậy.:(

GiaGiaHp

Tài xế O-H
cái này e thấy mấy bác ở xưởng sửa 1 lần rồi. tháo cái bướm ga ra rồi mân ma cái gì trong e cũng ko rõ, cái này cụ phải tháo 1 e nó ra xem nó ntn rồi nhờ mấy cụ chỉ giùm cho

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên