Ford escape 2.0 chạy trên đường đạp côn bị òa ga

P
Bình luận: 28Lượt xem: 4,340

tranlong1989

Tài xế O-H
cụ đã kiểm tra được những j rùi ak,cụ kiểm tra lại xem có đường hơi nào bị hở không,cb nhiệt độ nước và vệ sinh lại họng bướm ga nữa xem thế nào cụ nhé !

tiendu_lg

Tài xế O-H
Bệnh này em nghị bị hở đường nạp. cụ kiểm tra thật kỹ đường ống nạp. tháo cả cổ nạp bắt vào thân máy ra để kiểm tra nhé

phulambor

Tài xế O-H
cụ đã kiểm tra được những j rùi ak,cụ kiểm tra lại xem có đường hơi nào bị hở không,cb nhiệt độ nước và vệ sinh lại họng bướm ga nữa xem thế nào cụ nhé !
e vệ sinh rồi.trong cổ hút có nhơt,e k biết có phải nguyên nhân k.bác thử gợi ý cho e 1 số nguyên nhân dc k
[MERGETIME="1423316289"][/MERGETIME]
Bệnh này em nghị bị hở đường nạp. cụ kiểm tra thật kỹ đường ống nạp. tháo cả cổ nạp bắt vào thân máy ra để kiểm tra nhé
k phải cụ ơi,em lấy van mới bắt vào thì bị,nhưng van cũ của nó bỏ vào chạy lại k bị.vậy mới khổ

phulambor

Tài xế O-H
k phải
Cụ bảo van cũ không bị sao phải thay van mới cụ làm khó ae roài.
hồi giờ mới nghe xe escape xài số sàn! Đời bao nhiêu vậy bạn!
2003,escape đâu chỉ có số tự động k đâu cụ. 2.0 là số sàn mà
[MERGETIME="1423320360"][/MERGETIME]
van cũ bỏ vào k bị,nhưng bật lạnh nó lại k bù dc ga.nên e thay van mới vào thử thì bật lạnh dc,nhưng đạp côn lại òa ga.
[MERGETIME="1423320368"][/MERGETIME]
van cũ bỏ vào k bị,nhưng bật lạnh nó lại k bù dc ga.nên e thay van mới vào thử thì bật lạnh dc,nhưng đạp côn lại òa ga.

MATIZ1

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại đường hoi coi có đúng chưa lỡ cầm nhầm thì sao . có j ko pải mong các cụ bỏ wa cho:)
cụ có thể giải thích cho e hiểu là vì sao cắm nhầm đường hơi mà lại đạp côn òa ga được k cụ?
[MERGETIME="1423323722"][/MERGETIME]
sao hở đường ống nạp lại đạp côn òa ga vậy cụ?

dongvac

Tài xế O-H
Bệnh này e thấy gần như xe nào cũng bị mà bác. Bác cứ thử các xe khác đi: hay bị nhất là lúc đạp côn chuyển số ấy. Vấn đề muôn thủa bác lên GG sẽ thấy mà.

phulambor

Tài xế O-H
Bệnh này e thấy gần như xe nào cũng bị mà bác. Bác cứ thử các xe khác đi: hay bị nhất là lúc đạp côn chuyển số ấy. Vấn đề muôn thủa bác lên GG sẽ thấy mà.
vậy hả bác,nhưng có 1 con cũng 2.0 vậy e hỏi chủ xe có bị k,nó lại nói k bị.vậy nên e mới băn khoăn đó bác.bác gặp trường hợp này chưa

VIVA7658

Tài xế O-H
van không tải của em này vẫn giống như của em 3.0
em thấy ko có đường hơi nào mà
các cao thủ cho ý kiến ca này đi

tuanneo0811

Tài xế O-H
òa ga lên tân 3000 thế này thì có vẻ xương đấy cụ ạ, nếu có 2 cái xe thì cụ mượn lại cho em cái van không tải rồi thay vô thử, hôm nọ em cũng dính 1 em nhưng là vào số đi không đỡ chân ga là chết máy loay hoay mãi thì ra là côn bị, còn òa tầm 3000 thế này không biết nổ không tải thử các chế độ bù ntn, nếu ngon mà vẫn bị thì em sợ kẹt cái van đó (hoặc là hộp có vấn đề :()

phulambor

Tài xế O-H
òa ga lên tân 3000 thế này thì có vẻ xương đấy cụ ạ, nếu có 2 cái xe thì cụ mượn lại cho em cái van không tải rồi thay vô thử, hôm nọ em cũng dính 1 em nhưng là vào số đi không đỡ chân ga là chết máy loay hoay mãi thì ra là côn bị, còn òa tầm 3000 thế này không biết nổ không tải thử các chế độ bù ntn, nếu ngon mà vẫn bị thì em sợ kẹt cái van đó (hoặc là hộp có vấn đề :()
côn bị mòn quá hay sao vậy cụ

mcloren007

Tài xế O-H
Bệnh của cụ làm lại côn là hết hay sao

Khanhlee

Tài xế O-H
cụ thay van không tải mà vẫn bị thì cụ kiểm tra tín hiệu từ hộp khi mà đạp côn òa ga đấy. Xem có đúng thông số cho phép không. Nếu đúng mà vẫn bị thì khả năng cao là hộp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên