trợ giúp santafe cứ phải đề 2 phát mới nổ

adenzbacninh2011
Bình luận: 9Lượt xem: 1,046

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác tình hình là tết rồi mà hôm nay em lại gặp con santafe đời 2001 máy xăng ,bệnh của em nó là bật khóa điện và khởi động thì thường không nổ được nhưng cứ đề 2 lần liên tục lại nổ bình thường,khi nào khởi động không nổ em kiển tra thì thấy không có điện đánh lửa ,em nghi là ổ khóa nhưng tháo ra thì không thấy vấn đề gì ,,vậy bác nào biết chỉ em với ạ ..em cám ơn

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Em không nghĩ do pép phun/ Có thể do mạch phun thôi. Chứ pép phun đái dầm thì có thể triệu chứng sẽ khác của bác
vâng ,bép phun thì em chưa kiểm tra ,,em mới kiểm tra điện cao áp là khi không nổ được máy thì không thấy có điện ,,nhưng đề nhanh lại phát thứ 2 là máy lại nổ thế mới đău đầu bác ạ

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ chắc chắn rằng xe không có lỗi, kể cả lỗi lịch sử.
Cụ chắc chắn trên màn hình con trong táp lô không hiện hình ảnh cái chìa khóa
Cụ chắc chắn con rơ le đề vẫn hoạt động
Cụ có thể gửi cho em vino con này không?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
đề bình thường bác nha,,chỉ có khi không nổ thì không có điện cao áp còn bén phun em chưa xem .,nhưng khi nổ được rồi thì máy hoạt động ổn định bình thường
trước em cũng làm một em KIA bệnh như cụ nói. làm rất lâu mới tìm thấy là nó bị đứt ngầm dây cảm biến trục cam. nó đứt nhưng vẫn tiếp xúc kém nên chập chờn.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
nhưng con của em khi nổ được thì rất ổn định em nghĩ là ko phải ,vậy con của bác khi nổ được có ổn định không
vì nó rất bình thường nên mới khó tìm cụ ạ. cứ tắt khóa bật lại đề là nổ. nổ rồi thì không có gì bất thường cả. bởi vì nó chỉ cẩn lức đầu thôi nên nổ xong là thôi không cần nữa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên