Cửa điện lexus 330 cần giúp

hanhthuy1990
Bình luận: 17Lượt xem: 1,610

Shop_manual

Tài xế O-H
thưa bác cho em hỏi tí là lúc mình ấn thế thì kính nằm trên hay dưới hay ở giữa bác.
Kính nằm ở đâu cũng được hết ý,
[MERGETIME="1423920985"][/MERGETIME]
dạ bấm không được luôn cụ ạ. không chỉ auto đâu ạ.
Không cụ chuyển sang công tắc tổng, hoặc cụ nhìn kĩ vào công tắc xem có đèn màu xanh nhấp nháy ở đó ko

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Kính nằm ở đâu cũng được hết ý,
[MERGETIME="1423920985"][/MERGETIME]

Không cụ chuyển sang công tắc tổng, hoặc cụ nhìn kĩ vào công tắc xem có đèn màu xanh nhấp nháy ở đó ko
cụ cho em hỏi mình phải bấm tất cả 3 cửa phụ mới được hay bấm cửa nào được của đó luôn ạ. em bấm một cửa sau bên tài mà không được.
cụ thử ấn cùng lúc công tắc cửa người lái và cửa cần reset xem sao
dạ em cũng bấm vậy mà nó không được cụ ạ.

paramena_4s

Tài xế O-H
Toyota mà cửacó chức năng auto, khi tháo acquy cụ phải reset lại cả 4 cửa.Bấm lên kịch và giữ 5s rồi lại bấm lên tiếp phát nữa. Sau đó ấn kịch xuống mà tự động xuống là ok..cOK . công tắc kính có 2 chế độ.
[MERGETIME="1423922182"][/MERGETIME]
Làm lần lượt cả 4 cửa

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Toyota mà cửacó chức năng auto, khi tháo acquy cụ phải reset lại cả 4 cửa.Bấm lên kịch và giữ 5s rồi lại bấm lên tiếp phát nữa. Sau đó ấn kịch xuống mà tự động xuống là ok..cOK . công tắc kính có 2 chế độ.
[MERGETIME="1423922182"][/MERGETIME]
Làm lần lượt cả 4 cửa
dạ thưa cụ cửa tài xế bình thường ạ. 3 cửa phun bấm công tắc phụ vẫn bình thường chỉ có công tắc chính bấm không được 3 cửa phụ thôi ạ.

paramena_4s

Tài xế O-H
dạ thưa cụ cửa tài xế bình thường ạ. 3 cửa phun bấm công tắc phụ vẫn bình thường chỉ có công tắc chính bấm không được 3 cửa phụ thôi ạ.
Đúng rồi lên bạn mới phải đặt lại chế độ auto cho cả 4 cửa. công tắc tổng chỉ dkhien lên xuống cửa lái thôi nhưng ko có chức năng auto nếu như bạn ko cài. Nếu chưa dc bạn gọi cho em. 0936000998hehe

huyhungst

Tài xế O-H
cu ta bệnh không chuẩn . nếu chỉ tháo công bình ắc quy ra . thao tác như mình hướng dẫn là xong .... còn không đúng như vậy thì ra bệnh khác ..

tuanneo0811

Tài xế O-H
con này có vào được hộp đk cửa không? nếu không vào được cụ kiểm tra lại đường data, bọn thấp thấp chắc dùng MUX thì sẽ tầm 10v nó nối 4 cửa với nhau, nếu đường đấy mất hoặc bị chập ra mass là cũng bị, trước em làm con RX470 bệnh cũng y như cụ :)

hanhthuy1990

Tài xế O-H
con này có vào được hộp đk cửa không? nếu không vào được cụ kiểm tra lại đường data, bọn thấp thấp chắc dùng MUX thì sẽ tầm 10v nó nối 4 cửa với nhau, nếu đường đấy mất hoặc bị chập ra mass là cũng bị, trước em làm con RX470 bệnh cũng y như cụ :)
dạ bẩm cụ em đã làm xong rồi ạ. em gọi điện thoại cho người thân là bác thanhco1983 và đã làm xong. em dùng G-SCAN vào thấy cửa tài ON nhưng 3 cửa phụ off mà không mở được nên đi từng cửa bấm lên giử 3 giây rồi bấm xuống 1/2 thì thấy trên máy báo ON. làm xong 3 cửa thì nó ok ạ. cảm ơn các cụ đã tư vấn và đặc biệt cảm ơn bác thanhco1983 nhiều!

mcv30

Tài xế O-H
Cái này chỉ tháo acquy thôi mà bị , chỉ cần reset bằng tay ( như mọi người nói ở trên ) chứ đâu cần gscan nhỉ ,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên