KIA K3 báo lỗi khóa lái

superman_sipdo
Bình luận: 12Lượt xem: 8,300

superman_sipdo

Tài xế O-H
Em đang gặp chiếc K3 bản 2.0 AT 2014, xe mới chạy được hơn 2 tháng, cứu hộ kéo vào xưởng trong tình trạng không khởi động được, nút nhấn start/stop không có tác dụng, chỉ chuyển được 2 trạng thái off và ACC. màn hình taplo hiển thị "check steering wheel lock". bấm nút trên chìa vẫn có tín hiệu lock và unlock. Em neutralize lại SMK, thực hiện cài lại chìa khóa, đến bước nhập xong pin code, thì GDS báo "electronic steering column lock system does not response". đến đây thì taplo báo "key not detected". xin nhờ các cụ tư vấn giúp em ca này, cảm ơn các cụ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em đang gặp chiếc K3 bản 2.0 AT 2014, xe mới chạy được hơn 2 tháng, cứu hộ kéo vào xưởng trong tình trạng không khởi động được, nút nhấn start/stop không có tác dụng, chỉ chuyển được 2 trạng thái off và ACC. màn hình taplo hiển thị "check steering wheel lock". bấm nút trên chìa vẫn có tín hiệu lock và unlock. Em neutralize lại SMK, thực hiện cài lại chìa khóa, đến bước nhập xong pin code, thì GDS báo "electronic steering column lock system does not response". đến đây thì taplo báo "key not detected". xin nhờ các cụ tư vấn giúp em ca này, cảm ơn các cụ.
Khả năng cái trục lái toi rồi, nhẹ hơn là dây điện chạy vào nó thôi ạ

superman_sipdo

Tài xế O-H
hiện tại mất luôn cả lock và un lock, không chuyển được nấc ACC luôn. Em đã đo 5 chân đều có điện âm ,dương bình thường. Chắc em nó tèo cái hộp khóa lái mất.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Nó báo lỗi hộp khoá vô lăng điện tử mà lại đi cài chìa làm chi hả cụ ? Chắc nhà cụ ở Hãng nên sẵn code cài thử xem sao ạ ? Cụ nên kiểm tra lại cái khoá vô lăng điện tử đi ,trong data GDS có cái status của nó đấy mà không thấy nhắc tới.

nguyen nghi

Tài xế O-H
hiện tại mất luôn cả lock và un lock, không chuyển được nấc ACC luôn. Em đã đo 5 chân đều có điện âm ,dương bình thường. Chắc em nó tèo cái hộp khóa lái mất.
Dolúccụleanlẩ
Cụ learn chìa sai quy trình nên giờ nó không nhận là phải thôi. vấn đề đầu tiên vẫn là xử lí cái khóa vô lăng đi rồi thực hiện cài lại chìa.

superman_sipdo

Tài xế O-H
hôm nay em đã xử lý xong, cuối cùng là nó bị tèo cái ổ khóa vô lăng. sau khi mượn 1 xe khác newtralize lại ESCL, câu giắc sang và cài lại pin code nhận và đề nổ bình thường ngay.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên