Nissan Quest 2005 cần giúp đỡ.

truongphonghp
Bình luận: 5Lượt xem: 1,639

truongphonghp

Tài xế O-H
Chào các cụ E đang làm 1 e nissan quest đời 2005 tình trạng bệnh như sau: Xe nổ máy galangti và đi ga bình thường nhưng khi vào số thì đạp ga lên không tác dụng gì cả chỉ bò chứ k chịu chạy. Đọc lỗi báo lỗi P1574: ASCD vehicle speed sensor. E tìm mãi mà k biết con này nó nằm ở vị trí nào quanh quanh hộp số thì chỉ thấy có 2 con cảm biến input và ourput thôi. Vậy cụ nào có sơ đồ và vì trí con cảm biến tốc độ đó nằm ở đâu ạ.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Chào các cụ E đang làm 1 e nissan quest đời 2005 tình trạng bệnh như sau: Xe nổ máy galangti và đi ga bình thường nhưng khi vào số thì đạp ga lên không tác dụng gì cả chỉ bò chứ k chịu chạy. Đọc lỗi báo lỗi P1574: ASCD vehicle speed sensor. E tìm mãi mà k biết con này nó nằm ở vị trí nào quanh quanh hộp số thì chỉ thấy có 2 con cảm biến input và ourput thôi. Vậy cụ nào có

Chắc là từ viết tắt của cảm biến rồi Automatic Speed Control Device (ASCD) Nó thuộc cảm biến tốc độ của hộp số tự đông ,thôi thì cụ làm một đôi cho nó hoành tráng luôn . Khỏi nghi ngờ vừa dễ tính siền mà lại đảm bảo an toàn .Nếu nghi ngờ thì cụ rút từng con một ra chạy thử nó sẽ báo lỗi và mình cũng sác định được con nào hỏng ngay thôi mà .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác chơi sang ghê. bác chủ nên làm cách hthuws hai trước xem sao đã. hoặc cụ vào data xem tốc độ hai cái báo thế nào. lỗi trên chắc là của cái out đấy cụ ạ.

thanhco1983

Tài xế O-H
Automatic Speed Control Device (ASCD) là chế độ chạy tự động của xe. Nó đang bảo cụ là cảm biến đầu vào với ra không phù hợp.
1. Cảm biến đầu vào toi
2. Cảm biến đầu ra toi
3. Công suất động cơ không đạt
4. Hệ thống an toàn (phanh, lái không đảm bảo)
5. Tín hiệu kết nối giữa Đồng hồ taplo với ECM
Như các cụ trên nói thì tỉ lệ toi của 1 trong 2 cảm biến tốc độ trên hộp số là cao (99%)
Nhưng em lại nghĩ (1%)
1. Về trường hợp chuột cắn đứt chiếc dây cảm biến hộp số nào đó (Vì đây là xe mới, mọi thứ không dễ toi được)
2. Công suất động cơ không đảm bảo
3. Công tắc chân phanh
Mong là em chém đúng :(

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ E đang làm 1 e nissan quest đời 2005 tình trạng bệnh như sau: Xe nổ máy galangti và đi ga bình thường nhưng khi vào số thì đạp ga lên không tác dụng gì cả chỉ bò chứ k chịu chạy. Đọc lỗi báo lỗi P1574: ASCD vehicle speed sensor. E tìm mãi mà k biết con này nó nằm ở vị trí nào quanh quanh hộp số thì chỉ thấy có 2 con cảm biến input và ourput thôi. Vậy cụ nào có sơ đồ và vì trí con cảm biến tốc độ đó nằm ở đâu ạ.
Nhớ lưu ý cả cảm biến tốc độ bánh xe nữa[DOUBLEPOST=1424949156,1424948717][/DOUBLEPOST]Bác nên quan tâm đến đồng hồ công tơ met

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên