Kia moning kêu khó chịu quá các cụ ạ.

ngockhanhautoparts
Bình luận: 20Lượt xem: 5,393

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Đầu năm mới mà em đã dính phải con này các cụ ạ.

Xe moning val 2010.

Vào kiểm tra kêu gầm phía trước.

Hai giảm sóc trước xì đàu em đã thay 2 giảm sóc mới. Thay xong thì bên lái hết kêu nhưng bên phụ vẫn kêu "cục" rất to khi vào ổ gà sâu. Sẵn nhà luôn có đồ xe này nên em kiểm tra rồi thay luôn càng A. rotuyn cân bằng, cao su cân bằng mới vẫn không hết kêu. Em thay tiếp cao su bát bèo giảm sóc mới và cao su tăm bông mới luôn cũng không hết kêu các cụ ạ. Kiểm tra khung xương xe nguyên vẹn không có 1 vết nứt. Ắc phanh bị dơ em tiện luôn ác mới cũng vẫn vậy. Gầm phía trước bên phụ em thay hết rồi chỉ còn có cây láp là em chưa thay thôi. láp thì có rơ nhưng đề ba và vào cua các kiểu thấy không kêu nên em không thay. Các cụ chém giúp em pha này với.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đầu năm mới mà em đã dính phải con này các cụ ạ.

Xe moning val 2010.

Vào kiểm tra kêu gầm phía trước.

Hai giảm sóc trước xì đàu em đã thay 2 giảm sóc mới. Thay xong thì bên lái hết kêu nhưng bên phụ vẫn kêu "cục" rất to khi vào ổ gà sâu. Sẵn nhà luôn có đồ xe này nên em kiểm tra rồi thay luôn càng A. rotuyn cân bằng, cao su cân bằng mới vẫn không hết kêu. Em thay tiếp cao su bát bèo giảm sóc mới và cao su tăm bông mới luôn cũng không hết kêu các cụ ạ. Kiểm tra khung xương xe nguyên vẹn không có 1 vết nứt. Ắc phanh bị dơ em tiện luôn ác mới cũng vẫn vậy. Gầm phía trước bên phụ em thay hết rồi chỉ còn có cây láp là em chưa thay thôi. láp thì có rơ nhưng đề ba và vào cua các kiểu thấy không kêu nên em không thay. Các cụ chém giúp em pha này với.
Chắc là hỏng thước lái rồi, bác ạ!

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Bát bèo trước bác ạ. Bác tiện thêm miếng cao su đệm vào là ổn thôi ạ
em đã thay bát bèo trước và đệm thêm miếng cao su nữa rồi vẫn không hết cụ ạ.
[MERGETIME="1425039386"][/MERGETIME]
cụ giúp em cách kiểm tra cái này với ạ. Thước lái điện này có căn chỉnh được không cụ?

Cai banh xe

em đã thay bát bèo trước và đệm thêm miếng cao su nữa rồi vẫn không hết cụ ạ.
[MERGETIME="1425039386"][/MERGETIME]

cụ giúp em cách kiểm tra cái này với ạ. Thước lái điện này có căn chỉnh được không cụ?
Cái này làm gì có thước lái điện. Thước cơ trăm phần trăm luôn, bác kiểm tra như mọi xe khác nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Thanks cụ ạ. Nếu thước lái rơ quá có khắc phụ được không cụ hay phải thay mới ạ. CỤ cho em hỏi luôn là láp rơ thì có khi nào rơi ổ gà cũng kêu không cụ?
cụ nếu đúng là thước lái thì cụ tháo ra tiện bạc lắp lại là được. cứ tháo tẹt luôn vì thước này không có phốt gì cả. nó y chang cái thước xe đời cũ không có trợ lực. chỉ cí phần trên là lắp motor thôi. chắc 90% là mòn bác rồi cụ ạ. cụ nâng xe lên cầm cái rotuyn lái trong dẩy lên kéo xuống xem sao?[DOUBLEPOST=1425040338,1425040254][/DOUBLEPOST]
chính xác chính xác không cần chỉnh.

Cai banh xe

Thanks cụ ạ. Nếu thước lái rơ quá có khắc phụ được không cụ hay phải thay mới ạ. CỤ cho em hỏi luôn là láp rơ thì có khi nào rơi ổ gà cũng kêu không cụ?
- Vẫn khắc phục được, nhưng cũng không bền lắm, phụ thuộc hoàn toàn vào ông tiện bạc, vì nó cũng mỏng lắm
- Có trường hợp lap "rơ" cũng bị kêu khi rơi vào ổ gà trên đường đó, nhưng hiếm lắm

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
e cũng đòng ý kiếm với cụ cái bánh xe,
cụ kích xe lên rồi lấy tay đập vào cái rotuyn lái ấy sẽ có tiếng kêu cộc cộc là cụ phải hạ thước xuống tháo thước ra va tiện bạc mói cụ nhé
chúc cụ thành công,

phidung

Tài xế O-H
Kiểm tra bạc thuoc lai dễ mà cụ cụ nâng cầu lên rồi lấy 2 tay giu 2 cái rotuyn trog roi lac neu rơ nghe tiếng rõ liền kia vios hay bi lắm ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên