chỉnh garăngti cho xe future neo f1 như thế nào ?

C
Bình luận: 13Lượt xem: 6,695

cokhi85

Tài xế O-H
điều chỉnh tốc độ không tải cho xe future neo f1 như thế nào ?

các bác cho em hỏi chỉnh garăngti cho xe future neo f1 như thế nào ?mong các bác giúp đơ.Tại từ khi em đi bảo dưỡng xe các anh thợ kiểm tra má phanh, chỉnh lại độ căng của xích, kiểm tra bugi ,chỉnh lại garăngti .lúc đầu mới mua về em đi xe rất ngon nhưng từ khi đi bảo dưỡng về thì thấy xe ăn nhiều xăng và nhất là khi xe đi chậm thì rất hay bị chết máy giữa đường mong các bác khám hộ em với .xin chân thành cảm ơn các bác

bugi

Giữ xe
Nhân viên
future FI sử dụng phun xăng điện tử lên người ta không có chình galangti như bác nói bao giờ hết mà việc đó trước khi xe tới tay bác thì nhà máy đã cân chỉnh sẵn mức đó rồi, ở đây có thể do thợ họ chỉnh lại tốc độ cầm chừng không đúng thôi, nếu được bác cho biết thêm vài thông tin : số km, số lần bao dưỡng, các hạng mục bác đã lam. Nếu bác sinh viên cua HUI thì bác lên khoa nha gặp là tốt nhất

cokhi85

Tài xế O-H

như cái hình em vừa gửi các bác đó . xe của em mới chạy được 2000km thôi. nhưng đã bảo dưỡng 2 lần rồi .họ chẳng làm gì cả chỉ xem lại má phanh đĩa ,kiểm tra bugi, căng lại xích .mong các khám hộ em với

lamkhiethung

Tài xế O-H
theo pác thì fu neo f1 sử dụng béc phun nên k có chỉnh galangti như các xe xài chế hòa khí mà là cân chỉnh tốc độ cầm chừng,cái này bác qua phần diện điện tử ô tô xe đc hương dẫn tận tình . chào bác nha

MyPower

Tài xế O-H
- Động cơ FI sử dụng các tín hiệu từ cảm biến bướm ga, lưu lượng dòng khí nạp hoặc áp suất dòng khí nạp . tốc độ của trục khuỷu . Và tùy vào từng loại động cơ .
- Khi có tín hiệu từ các cảm biến gửi về ECU . ECU sẽ tính toán và đưa ra tín hiệu điều khiển kim phun để phun nhiên liệu theo từng chế độ làm việc của động cơ .
- Khi động cơ chạy ở chế độ không tải bướm ga đóng kín .
- Ở cổ họng gió có một đường không khí dành cho van khí phụ và một đường để điều chỉnh tốc động không tải .
- Khi bướm ga đóng kín . Không khí đi theo 2 đường này ra phía sau bướm ga. Khi động cơ làm việc đến một lúc nào đó van khí phụ đóng lại chỉ còn một dòng khí . Trên đường khí này có đặt một vít chỉnh (Đây chính là vít chỉnh tốc độ không tải) Khi ta xoay vít này theo chiều kim đồng hồ tương ứng với giảm lượng khí đi vào động cơ (hay chỉnh tốc độ động cơ) và xoay ngược chiều kim là tăng tốc độ động cơ . Bác cũng đã biết vít đó rồi đúng không. Bác hãy điều chỉnh tốc độ của xe phù hợp (tốc độ cũng tương tự như xe thường) chúc bác thành công .

cokhi85

Tài xế O-H
chẳng hiểu tại sao em chỉnh tốc độ không tải đi được 1 tháng sau thì lại thường hay bị chết máy.nhất là lúc mới khởi động .kính mong các bác giúp em với,

MyPower

Tài xế O-H
chẳng hiểu tại sao em chỉnh tốc độ không tải đi được 1 tháng sau thì lại thường hay bị chết máy.nhất là lúc mới khởi động .kính mong các bác giúp em với,

Chắc bác chỉnh em nó ăn ít xăng quá ấy mà. Vì thế mới hay chết máy. Và lúc mới khởi động thì nhiệt độ động cơ không cao làm giảm khả năng bốc hơi của xăng cho nên khi khởi động cần một lượng xăng nhiều hơn bình thường, mà bác lại chỉnh garăngti nhỏ thì làm sao nó chẳng chết máy.

cokhi85

Tài xế O-H
đúng cũng có thể .nhưng khổ nỗi khi em chỉnh nó xong thì nghe tiếng máy nổ êm .đi trong 1 tháng không hề có vấn đề gì xảy ra cả.khởi động lúc buồi sáng rất ngon lành. và cái này em cũng chỉnh nhiều lần rồi. cũng nhờ cả các bác thợ chỉnh hộ nhưng đúng 1 tháng sau đâu lại vào đấy .rất mong các bác chỉ giáo xem nó còn nguyên nhân nào khác không.cảm ơn các bác

Noveboy

Tài xế O-H
đúng cũng có thể .nhưng khổ nỗi khi em chỉnh nó xong thì nghe tiếng máy nổ êm .đi trong 1 tháng không hề có vấn đề gì xảy ra cả.khởi động lúc buồi sáng rất ngon lành. và cái này em cũng chỉnh nhiều lần rồi. cũng nhờ cả các bác thợ chỉnh hộ nhưng đúng 1 tháng sau đâu lại vào đấy .rất mong các bác chỉ giáo xem nó còn nguyên nhân nào khác không.cảm ơn các bác
Kiểm tra các kiểm biến đi ..chú ý xem đèn check có sáng ko

phuviet91

Tài xế O-H
Ðề: chỉnh garăngti cho xe future neo f1 như thế nào ?

Cảm biến IACV điều chỉnh tốc độ cầm chừng đó pác,còn điều chỉnh thế nào thì e chịu.
Đối với tất các dòng phun xăng điện tử không trang bị van điều chỉnh cầm chừng IACV (ISC) ta vẫn có thể điều chỉnh vận tốc ralangti.Thay bằng 1 vít chỉnh gió ở cạnh bộ bướm ga .

Còn nếu xe trang bị Van IACV thì không chỉnh bằng tay được nhé các cụ.

soc123

Tài xế O-H

Chuẩn đấy phú việt
Đối với tất các dòng phun xăng điện tử không trang bị van điều chỉnh cầm chừng IACV (ISC) ta vẫn có thể điều chỉnh vận tốc ralangti.Thay bằng 1 vít chỉnh gió ở cạnh bộ bướm ga .

Còn nếu xe trang bị Van IACV thì không chỉnh bằng tay được nhé các cụ.

nguyentien_auto

Tài xế O-H

Thì lúc đầu chỉnh thì chạy ngon,nhưng sau một tháng có thể là bụi bẩn lọt vào làm đường khí tắt lại nhỏ lại nên bị tắt máy thui

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên