chế đèn khẩn cấp trên xe máy

B
Bình luận: 28Lượt xem: 6,731

bachduong8945

Tài xế O-H
tình hình là em muốn nối để cả 2 đèn xi nhan phía trước sẽ nhấp nháy cùng lúc khi nhấn vào công tắc đèn xi nhan.vì đèn xi nhan có 3 nất là bật trái, phải và chận vào để đèn tắt.nay em muốn dùng chức năng chận vào tắt để bật 2 đèn thì làm thế nào.anh em nào làm rồi thì giúp với.vì em k thích nối vào phanh

nguyen nghi

Tài xế O-H
Muốn 2 đèn cùng sáng như kiểu báo nguy thì cụ cho cả 2dương đèn vào bộ tạo nháy thôi. Nhớ cho con điot chặn vào cho bền bộ nháy.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
tình hình là em muốn nối để cả 2 đèn xi nhan phía trước sẽ nhấp nháy cùng lúc khi nhấn vào công tắc đèn xi nhan.vì đèn xi nhan có 3 nất là bật trái, phải và chận vào để đèn tắt.nay em muốn dùng chức năng chận vào tắt để bật 2 đèn thì làm thế nào.anh em nào làm rồi thì giúp với.vì em k thích nối vào phanh
cụ có thể làm theo cách cụ nguyen nghị hoặc đơn giản cụ làm cái role 6 chân và cái cog tắc ấn là dc. khi án công tắc thì chân L sẽ thông qua 2 dây đèn xi nhan 2 bên.

tuong88

Tài xế O-H
theo như cụ nói thì kg thể vì khi nhấn vào thì nó tắt(làm cho lẩy công tắc hồi)trư khi cụ độ thêm vào công tắc đó.

truyenminh705

Tài xế O-H
Ý tưởng hay nhưng không khả thi, thôi anh em khuyên bác chủ làm công tắc riêng cho chắc. Nguy cơ làm xong báo nguy không được mà còn hư luôn cả báo rẽ.

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Vậy lúc không muốn "xi nhan" thì bác phải làm sao ?

bachduong8945

Tài xế O-H
cụ có thể làm theo cách cụ nguyen nghị hoặc đơn giản cụ làm cái role 6 chân và cái cog tắc ấn là dc. khi án công tắc thì chân L sẽ thông qua 2 dây đèn xi nhan 2 bên.
theo cụ thì mình có thể chế thêm công tắc ấn như thế nào nhỉ.ý mình lắp chổ nào cho hợp và mua ở đâu ak.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
theo cụ thì mình có thể chế thêm công tắc ấn như thế nào nhỉ.ý mình lắp chổ nào cho hợp và mua ở đâu ak.
cụ cứ ra chợ mua cái công tắc on-off ấn ấy. giống kiểu như cái bút bi ấn cái mở ấn cái đóng ấy. rồi chế gần tay cầm cho thuận tiện thôi. điện chế thì dễ rồi chỉ có cái công tắc cho thẩm mỹ tí thôi. mà mục dích bác cảnh báo cho ai và khi nào cảnh báo hay chỉ làm cho nó oai thôi?

luc_daklak

Tài xế O-H
em thì không nối vào phanh mà thêm 1 công tắc, sử dụng 1 rơ le nháy của oto 4 chỗ thay rơ le zin của xe và 2 rơ le 4 chân là 1h sau có để sử dụng ngon lành cành đào.
bác có cách nào tốt hơn thì xin chỉ giáo.

tuong88

Tài xế O-H
bác chủ đã chế xong cai công tăc chưa .chắc được vai hom rùi lai chán ngấy thui ấy mà ma bác chủ định chế cho xe j vậy ?

bachduong8945

Tài xế O-H
ý mình là khi mình chận nút xi nhan vào thì nó sẽ tác dụng làm cho nó nhảy.còn thả ra thì nó bình thường ak.còn nất chế độ xi nhan thì k liên wan tới.cụ có ý j xin cho biết thêm với
[MERGETIME="1425563189"][/MERGETIME]
bác chủ đã chế xong cai công tăc chưa .chắc được vai hom rùi lai chán ngấy thui ấy mà ma bác chủ định chế cho xe j vậy ?
có chổ công tắt hơi khó bác ak.nếu chế thêm thì lộ ra ngoài xấu wa.xe jupiter fi bác ak
[MERGETIME="1425563362"][/MERGETIME]
có chổ công tắt hơi khó bác ak.nếu chế thêm thì lộ ra ngoài xấu wa.xe jupiter fi bác ak

vulam72city

Tài xế O-H
cái này cũng ko khó lắm đâu b, dùng 2 đèn xinhan làm đền đờ mi và đèn haza cũng ko khó lắm, nếu bạn hứng ib mình cho cái sơ đồ

ko chế thêm công tắc gi ra ngoài cả, bt nếu bật đèn đờ mi sẽ hđ, khi đạp thắng tự động chuyển sang haza, khi bật xinhan thì ưu tiên xinhan, haza và đờ mi tự tắt

hihihaha

Tài xế O-H
cái này cũng ko khó lắm đâu b, dùng 2 đèn xinhan làm đền đờ mi và đèn haza cũng ko khó lắm, nếu bạn hứng ib mình cho cái sơ đồ

ko chế thêm công tắc gi ra ngoài cả, bt nếu bật đèn đờ mi sẽ hđ, khi đạp thắng tự động chuyển sang haza, khi bật xinhan thì ưu tiên xinhan, haza và đờ mi tự tắt
bác cho e cái sơ đồ đi nào. ..hóng "D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên