Xe Kobelco SK200 có đường búa

Perks
Bình luận: 5Lượt xem: 2,362

Perks

Tài xế O-H
Xin kính chào các bác trên diễn đàn. Các bác cho em hỏi cục có mũi tên như trên hình là cục gì, chức năng ra sao? có hình vẽ thì các tốt. Nếu các bác thương tình thì cho em sơ đồ hoặc cách khôi phục lại đường búa hoặc hình chụp đường búa của xe bãi. Em xin hậu tạ. Có thể liên lạc qua email:tranminhphucckd@gmail.com hoặc sdt: 0979729750. Thân chào

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Xin kính chào các bác trên diễn đàn. Các bác cho em hỏi cục có mũi tên như trên hình là cục gì, chức năng ra sao? có hình vẽ thì các tốt. Nếu các bác thương tình thì cho em sơ đồ hoặc cách khôi phục lại đường búa hoặc hình chụp đường búa của xe bãi. Em xin hậu tạ. Có thể liên lạc qua email:tranminhphucckd@gmail.com hoặc sdt: 0979729750. Thân chào

Xin hỏi con xe này có phải là SK200-2 không???

Tôi thấy đường ống còn tương đối ngon đấy chứ, chỉ có 1 con cảm biến a/s thấp (CBAST) bị hỏng. Nếu chỉ cần dùng 1 mình chức năng búa thì con CBAST đó không cần thiết phải thay, nối cái ống đang bị bỏ không vào cái giắc co bị "Hàn bịt đầu" với cái giắc co đực nằm tơ hơ phía trước ngăn kéo là Ok.

Hình như còn 01 van phụ nữa chủ thớt chưa chụp thì phải???

"Mũi tên" ở cái cục van bảo rằng các cửa được ngắt hoặc nối với nhau mà thôi. Khi dùng "Búa hoặc kìm kẹp" thì phải thay đổi vị trí các cửa cho phù hợp.

Nếu quẻ bói chính xác thì tôi sẽ tìm tài liệu liên quan giúp chủ thớt sau nhá. (Tài liệu giấy nên hơi mất thời gian)

Perks

Tài xế O-H
Xin hỏi con xe này có phải là SK200-2 không???
Tôi thấy đường ống còn tương đối ngon đấy chứ, chỉ có 1 con cảm biến a/s thấp (CBAST) bị hỏng. Nếu chỉ cần dùng 1 mình chức năng búa thì con CBAST đó không cần thiết phải thay, nối cái ống đang bị bỏ không vào cái giắc co bị "Hàn bịt đầu" với cái giắc co đực nằm tơ hơ phía trước ngăn kéo là Ok.

Hình như còn 01 van phụ nữa chủ thớt chưa chụp thì phải???

"Mũi tên" ở cái cục van bảo rằng các cửa được ngắt hoặc nối với nhau mà thôi. Khi dùng "Búa hoặc kìm kẹp" thì phải thay đổi vị trí các cửa cho phù hợp.

Nếu quẻ bói chính xác thì tôi sẽ tìm tài liệu liên quan giúp chủ thớt sau nhá. (Tài liệu giấy nên hơi mất thời gian)
1.Em chạy đi xem 1 chiếc khác thì thấy xe này bị thiếu 1 cái co 3, ở trong còn có 1 viên bi nằm trên đỉnh cốc của van gầu trên công tắc, giắc điện cắt rồi, thiếu 2 dây thủy lực mai em làm xong báo cáo lại bác. Bác chụp hình gửi email đc không.
2. Bác nói thiếu van là cái van có cái cốc như trên công tắc phải không?

[MERGETIME="1425311693"][/MERGETIME]
cái mũi tên đó là kí hiệu phương ,hướng,chiều của đường dầu chảy từ gốc của mũi tên
Em hỏi 1 người bạn thì nó nói là như cái khóa van nước vậy. Xong em không hiểu gì luôn
[MERGETIME="1425311815"][/MERGETIME]
cái mũi tên đó là kí hiệu phương ,hướng,chiều của đường dầu chảy từ gốc của mũi tên
Em hỏi 1 người bạn thì nó nói là như cái khóa van nước vậy. Xong em không hiểu gì luôn

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Hỏi lại mà ko thấy trả nhời!!! Đểu thiệt!!!

Nhìn cái hình van phân phối + " thiếu 1 cái co 3, ở trong còn có 1 viên bi nằm trên đỉnh cốc của van gầu trên công tắc" = Chính xác "NÓ" là SK200-2 roài. (Với con xe này đúng ra là thiếu 02 cái van "OR" trên cốc cắt P1 và P2 cơ)

Nói lại cho rõ nhá: Nếu mà chỉ cần dùng chức năng búa thì những cái đang thiếu là ko cần thiết. (Chỉ cần đủ khi xử dụng thêm "Kìm bóp" như cái "Ảnh chữ ký" của chủ thớt)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên