Em cần giúp, cụ nào giúp em Su 0.5ton

manhkdbodam
Bình luận: 4Lượt xem: 947

manhkdbodam

Tài xế O-H

Em làm nghề bán hoa quả, nên thưởng chạy con 0.5ton mỗi sáng sớm lấy hàng hóa và chuyển phát. Nhưng cách đây 6 tháng, em bị một lỗi như sau mà không biết ntn? Các bác giúp em với!
Cách đây khoảng 6 tháng, em đang chạy trên đường, bỗng nhiên vô lăng bị đơ, chặt cứng, không vê vô lăng được. Em gọi thợ sửa chữa, nó thay em cái trục trước, báo là hỏng trục.
Sau đó tầm 3 tháng, em cũng bị gặp trường hợp tương tự, thợ nó bảo vỡ bi trục. Lại mất xiền nên vợ chồng em cũng sót. Bán hoa quả nên em ko biết nhiều kĩ thuật.
Cụ nào biết bệnh xin tư vấn giúp em với, để kịp thời khắc phục chứ cứ vài tháng lại hỏng, tiền mất, mà có khi đi trên đường vào cua nó lại đơ thì tật còn mang nữa các cụ ạ ^_~
Xin các cụ trợ giúp!

Shop_manual

Tài xế O-H
đầu tiên xin chia buồn với cụ, chắc do bác thợ đó thay cho cụ thước tàu và thao tác kĩ thuật chưa được chuẩn mực cho lắm lên mới sinh ra lỗi đó, cách khắc phục nhiều khi phải nhìn thấy thực tế, có hình ảnh minh họa mà thước bị lỗi thì càng tốt

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Em làm nghề bán hoa quả, nên thưởng chạy con 0.5ton mỗi sáng sớm lấy hàng hóa và chuyển phát. Nhưng cách đây 6 tháng, em bị một lỗi như sau mà không biết ntn? Các bác giúp em với!
Cách đây khoảng 6 tháng, em đang chạy trên đường, bỗng nhiên vô lăng bị đơ, chặt cứng, không vê vô lăng được. Em gọi thợ sửa chữa, nó thay em cái trục trước, báo là hỏng trục.
Sau đó tầm 3 tháng, em cũng bị gặp trường hợp tương tự, thợ nó bảo vỡ bi trục. Lại mất xiền nên vợ chồng em cũng sót. Bán hoa quả nên em ko biết nhiều kĩ thuật.
Cụ nào biết bệnh xin tư vấn giúp em với, để kịp thời khắc phục chứ cứ vài tháng lại hỏng, tiền mất, mà có khi đi trên đường vào cua nó lại đơ thì tật còn mang nữa các cụ ạ ^_~
Xin các cụ trợ giúp!

Cụ bán hoa quả hay là :
Chuyên cung cấp thiết bị taxi chính hãng, bộ đàm taxi, máy tính cước taxi, GPS... hỗ trợ thành lập hãng taxi. L/h 0948.464.268
ẩn dưới chữ ký của cụ thì người kém nhất cũng biết là hỏng gì [DOUBLEPOST=1425445576,1425443325][/DOUBLEPOST]

Xin các cụ trợ giúp!
Tư vẫn cho cụ luôn .Cụ thay 2 bộ bi chữ thập lái thì hết bệnh luôn .Bót lái ít bị hơn ,nếu có hỏng bót lái thường bị rơ và kêu thôi chứ không bị bó cứng .Có một điều nói với cụ .Cụ làm tác xi hay buôn hoa quả thì cũng nên nói thật bởi ở đây mọi người đều hiểu cả .

kakathuan

Tài xế O-H
Bác ơi.vỡ bi trục thước lái vẫn thay dc nha.mà bác chú ý đến mấy cái bao bao cao su ở 2 bên tránh để rách.nếu rách sẽ làm hư mỡ sẽ làm tuổi thọ của thuoc giảm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên