Máy phát nóng vì đâu?

hihihaha
Bình luận: 24Lượt xem: 5,783

hihihaha

Tài xế O-H
chỗ e đang gặp ca khó các bác ạ, không hiểu vì sao máy phát (như hình) cứ gắn lên xe phát điện bình thường được tầm 1 tiếng là rất nóng và cháy. e đã thử bỏ acqui ra thay acqui mới thì vẫn nóng. nổ máy tháo cọc acqui thì không còn nóng nữa. dùng nguồn ngoài kích và sạc acqui ngoài cũng không nóng. e đã thay 3 cái rồi mà cái nào chạy một lúc cũng theo bà ve chai hết . bác nào gặp rồi tư vấn giúp e với. ..xe nằm từ 6 tết đến giờ vẫn ... :(:(:(

duandtoto

Tài xế O-H

duandtoto

Tài xế O-H
cũng xe đó nhưng dùng acqui ngoài kích rồi sạc ra acqui ngoài vẫn bình thường không nóng thì sai sao hả bác?
thế thì chỉ có khả năng dây điện trên xe của bác đang bị chập ở đâu đó rồi
[MERGETIME="1425489627"][/MERGETIME]
thế còn điện cấp qua khóa điện nữa thì sao bác có chập k.

hihihaha

Tài xế O-H
[MERGETIME="1425489627"][/MERGETIME]

thế còn điện cấp qua khóa điện nữa thì sao bác có chập k.
xe nổ máy bình thường, toàn bộ hệ thống điện đều ổn. nếu chập thì sẽ cháy đâu đó r`SUAXECHUYENNGHIEP

nhuy08

Tài xế O-H
Khi máy phát chạy thì tải chính của nó là acquy và đèn. trường hợp nóng bất thường thì hở tải kiển tra trước xem có bị quá dòng hay ko. Nếu Mạch sạc là hàng ngoài thì cần chú ý chất lượng mạch này kém chạy cũng bị nóng, cầu điot có con nào bị chập hay ko.... Nếu chạy ko tải BT thì bạn cần Ktra kĩ tải là đèn pha và bình điện.

hihihaha

Tài xế O-H
Khi máy phát chạy thì tải chính của nó là acquy và đèn. trường hợp nóng bất thường thì hở tải kiển tra trước xem có bị quá dòng hay ko. Nếu Mạch sạc là hàng ngoài thì cần chú ý chất lượng mạch này kém chạy cũng bị nóng, cầu điot có con nào bị chập hay ko.... Nếu chạy ko tải BT thì bạn cần Ktra kĩ tải là đèn pha và bình điện.
không tải bất cứ đèn nào cả, chỉ sạc acqui và cấp điện cho đánh lửa. nhưng nếu tách acqui ra thì hết nóng, hoặc sạc cho acqui rời nhưng không cấp nguồn cho xe cũng không nóng. mà cấp điện cho cả hai như bình thường thì lại nóng ..không hiểu sao

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chỗ e đang gặp ca khó các bác ạ, không hiểu vì sao máy phát (như hình) cứ gắn lên xe phát điện bình thường được tầm 1 tiếng là rất nóng và cháy. e đã thử bỏ acqui ra thay acqui mới thì vẫn nóng. nổ máy tháo cọc acqui thì không còn nóng nữa. dùng nguồn ngoài kích và sạc acqui ngoài cũng không nóng. e đã thay 3 cái rồi mà cái nào chạy một lúc cũng theo bà ve chai hết . bác nào gặp rồi tư vấn giúp e với. ..xe nằm từ 6 tết đến giờ vẫn ... :(:(:(

View attachment 30485
- Bác thay cái bình điện khác đi
- Lúc nó nóng, điện áp ăc quy bao nhiêu? Dòng phát bao nhiêu, dòng nạp cho bình điện là bao nhiêu?

duydienoto

Tài xế O-H
bác kiểm tra nại 1 máy bác năp mới hay máy bãi vậy nếu máy bãi kiểm tra sít sa to có bị om ải ko và tiết chế thế nào và lửa mát cấp cho thân máy phát có ổn định ko biết đến đâu tâu đến ấy có sai sót các cụ bỏ qua

hihihaha

Tài xế O-H
bác kiểm tra nại 1 máy bác năp mới hay máy bãi vậy nếu máy bãi kiểm tra sít sa to có bị om ải ko và tiết chế thế nào và lửa mát cấp cho thân máy phát có ổn định ko biết đến đâu tâu đến ấy có sai sót các cụ bỏ qua
cũng đã thử thay thế 3 con khác nhau nhưng con nào cũng vậy bác ạ -_-

panda_gmb

Tài xế O-H
sao bác ko ráp máy phát của mazda mà lấy toyota chế làm gì. bác mua cái máy phát mazda đi rồi đấu lại dây điện nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên