Máy hd700 bị yếu

daunam275
Bình luận: 6Lượt xem: 1,512

daunam275

Tài xế O-H
Em có con xe huyndai hd700 khi chạy binh thuong thi ko sao nhưng khi ga lên vòng tua 1200 thì có tiếng gõ.e căn chỉnh lại xu pap mà vẫn ko hết.e kiểm tra máy thì phát hiện 1 con đội máy số3 bị sứt miệng. Con này e qđ lm lại máy , sau khi lm xong thì máy yếu hẳn vẫn có tiếng ồn.bơm, kim e cung x cân lại rồi mà vẫn yếu. Các bác có cao kiến gì chỉ e vs

xombathuc

Tài xế O-H
Em có con xe huyndai hd700 khi chạy binh thuong thi ko sao nhưng khi ga lên vòng tua 1200 thì có tiếng gõ.e căn chỉnh lại xu pap mà vẫn ko hết.e kiểm tra máy thì phát hiện 1 con đội máy số3 bị sứt miệng. Con này e qđ lm lại máy , sau khi lm xong thì máy yếu hẳn vẫn có tiếng ồn.bơm, kim e cung x cân lại rồi mà vẫn yếu. Các bác có cao kiến gì chỉ e vs
em không chuyên về xe của bác nhưng em nghĩ là bác thay xec măng không hay thay cả piss ton xy lanh hay thay mỗi xec măng bác đã kiểm tra độ giơ của piss ton với xylanh chưa nếu giơ quá cũng có tiếng kêu hoặc bạn thử xem lại đỉnh piss ton xem có bị nứt không nứt nhỏ cũng bị kêu đó phải đánh sạch pis ton trên đỉnh mới nhìn thấy thường mọi người không để ý cái đó,nếu đóng lại si e(đế xupap) mà dày quá cũng kêu,còn làm chuẩn hết rồi mà máy vẫn yếu,hơi thừa ít thì là do bọn cân bơm cân không chuẩn để mức ăn ít dầu bạn cho nó ăn thêm dầu và chạy thử nhé và xem lại xem siết mặt máy chặt chưa nha.có gì chỉ giáo nha

giangphambk

Tài xế O-H
HD ben hay đầu kéo vậy bác.Bác kiểm tra lại lọc diezen xem,

thanhtungair

Tài xế O-H
bạn bỏ hẳn lọc gió ( bô e), lọc dầu và kiểm tra dù turbo có mở không, sao ko kiểm tra những vấn đề cơ bản đơn giản thường bị nhất mà đi làm máy.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nó dùng con đội thủy lực hả bác?

daunam275

Tài xế O-H
Nó dùng con đội thủy lực hả bác?
Nó dùng con đội bình thường mà bạn
[MERGETIME="1426944077"][/MERGETIME]
bạn bỏ hẳn lọc gió ( bô e), lọc dầu và kiểm tra dù turbo có mở không, sao ko kiểm tra những vấn đề cơ bản đơn giản thường bị nhất mà đi làm máy.
Mấy cái bác chỉ e đã làm rồi mới tiến hành lam máy mà bác.
[MERGETIME="1426944390"][/MERGETIME]
bác đội số 3 là cái gì vậy bác
con đoi cua máy số 3 đó bác
[MERGETIME="1426944556"][/MERGETIME]
bác đội số 3 là cái gì vậy bác
con đoi cua máy số 3 đó bác
HD ben hay đầu kéo vậy bác.Bác kiểm tra lại lọc diezen xem,
hd 700 đầu kéo bác ak. Lọc đa kt het roi bac

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên