hệ thống điều hòa

O
Bình luận: 8Lượt xem: 982

ongthong

Tài xế O-H
năm mới chúc tất cả các anh em Năm Mới Thành Công .chẳng là hôm nay em có gặp con Lexus 300.và có nghe chủ xe nói.đó là về hệ thống điều hòa các cụ à. trả là em nó lock bị kêu và đi kiểm tra và làm chỗ khác là đã thay lock mới khác nhưng vẫn bị kêu.sau đó chủ xe cho vào hãng kiểm tra nhưng cũng đoán và làm như vậy nhưng vẫn không hết.sau đó thợ ở hãng làm lại và ép lại ống ty ô thì giảm tiếng kêu đó nhiều nhưng còn bị ít.và hôm nay đến xưởng em thì em nghe đúng còn tiếng kêu đó thật nhưng không to.nhưng cứ thắc mắc mãi mà không hiểu tại sao.nếu mình ép ống ty ô khác liệu có sao không ,to hơn chút chẳng hạn.có cụ nào dã từng gặp chưa chỉ giáo em với .em chưa va lần nào .

manhquang0902

Tài xế O-H
năm mới chúc tất cả các anh em Năm Mới Thành Công .chẳng là hôm nay em có gặp con Lexus 300.và có nghe chủ xe nói.đó là về hệ thống điều hòa các cụ à. trả là em nó lock bị kêu và đi kiểm tra và làm chỗ khác là đã thay lock mới khác nhưng vẫn bị kêu.sau đó chủ xe cho vào hãng kiểm tra nhưng cũng đoán và làm như vậy nhưng vẫn không hết.sau đó thợ ở hãng làm lại và ép lại ống ty ô thì giảm tiếng kêu đó nhiều nhưng còn bị ít.và hôm nay đến xưởng em thì em nghe đúng còn tiếng kêu đó thật nhưng không to.nhưng cứ thắc mắc mãi mà không hiểu tại sao.nếu mình ép ống ty ô khác liệu có sao không ,to hơn chút chẳng hạn.có cụ nào dã từng gặp chưa chỉ giáo em với .em chưa va lần nào .
Cái ống tyô mà bác nói hãng bấm lại đó là phải có lý do người ta mới bấm lại, và vi cái lốc nó đã bi kêu trước khi bấm lại ống tyô nên nếu có bấm lại nó vẫn sẽ kêu (trừ khi thay lại lốc), còn về phần bấm lại ống lớn hơn thì nếu là ống áp thấp thì ok nhưng nếu là ống cao áp thì vẫn dc nhưng lâu lạnh bác ah

manhquang0902

Tài xế O-H
Em gặp rồi hai con bị bệnh này
1 em matit
1 em vios
Kêu như bị cọ má phanh ấy kéo. Dài
Khi bị như vậy là phải bật ac một lúc mới kêu
Chứ không kêu ngay khi bật ac
Không chi có hai con này đâu bác, con nào nó cũng sẽ kêu thôi vấn đề là thời gian, giải nhiệt tốt độ lạnh tốt thì tuổi thọ cao thôi bác

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Không chi có hai con này đâu bác, con nào nó cũng sẽ kêu thôi vấn đề là thời gian, giải nhiệt tốt độ lạnh tốt thì tuổi thọ cao thôi bác
Nó có bệnh thì nó kêu chứ như cụ bảo là con nào cũng kêu thì chạy sao dc
Nó kêu trong ống chứ không phải tại lốc
Thay lốc vẫn kêu mà cụ

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Em gặp rồi hai con bị bệnh này
1 em matit
1 em vios
Kêu như bị cọ má phanh ấy kéo. Dài
Khi bị như vậy là phải bật ac một lúc mới kêu
Chứ không kêu ngay khi bật ac
Có khi nào bị một trong hai trường hợp sau không bác ?
+ Thứ nhất : Lỗi van tiết lưu
+ Thứ hai : Thiếu ga điều hòa
Khi bật AC lúc đủ nhiệt độ, van tiết lưu đóng do khí lọt qua van gây ra tiếng kêu như bị xì hơi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác đứng ở những chỗ nào mà thấy nó kêu?

antrungan

Tài xế O-H
bệnh này e cũng gặp vài lần , đúng là ép ống là đỡ thật vì chạy lâu ống hạ áp bị móp ở bên trong ( bên ngoài nhìn bình thường ) --> ga và dầu hồi về chậm --> lốc thiếu dầu lên kêu bác ạ , vệ sinh toàn bộ thay phin ép lại ống cho 300ml dầu gấu vào là ok ( loại này nạp ga lên chú ý theo đúng kg nhé , phải chuẩn chứ ko thiếu 1 tý hay thừa 1 tý nhưng toyota đc đâu )

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên