Inova khóa cửa tự động mất 1 chiều khóa

antrungan
Bình luận: 13Lượt xem: 2,635

antrungan

Tài xế O-H
Hum nay e gặp 1 em inova 2010 bị hỏng đường khóa cửa bằng điều khiển theo xe ( điề khiển tại của chính cũng ko đc ) nhưng khóa bằng tay thì mở bằng điều khiển hoặc tại cửa chính thì được , e tìm thì tín hiệu tốt 4 chuột đều ổn , theo các bác em này bị bệnh gì , e đang suy ngĩ bị chết 1 vế của hộp điều khiển khóa cửa ko biết có phải ko , và cho em hỏi có phải hộp điều khiển khóa của nằm ngay sau đồng hồ có phải ko ? thank các bác trươc

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hum nay e gặp 1 em inova 2010 bị hỏng đường khóa cửa bằng điều khiển theo xe ( điề khiển tại của chính cũng ko đc ) nhưng khóa bằng tay thì mở bằng điều khiển hoặc tại cửa chính thì được , e tìm thì tín hiệu tốt 4 chuột đều ổn , theo các bác em này bị bệnh gì , e đang suy ngĩ bị chết 1 vế của hộp điều khiển khóa cửa ko biết có phải ko , và cho em hỏi có phải hộp điều khiển khóa của nằm ngay sau đồng hồ có phải ko ? thank các bác trươc
Chốt lại là dù bằng điều khiển, bằng ổ khóa, hay bằng công tắc trên tay cửa đều chỉ thực hiện được thao tác mở, chứ không đóng được khóa trên 4 cửa? Bác nói loằng ngoằng quá. Khoảng 98% số ca như vậy là phải thay bảng cầu chì trong xe

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Cụ tháo bảng cầu chì ra kiểm tra đi. Trong đó có con rơ le kép 7 chân. Kiểm tra xem role đó còn hoạt động không. Khả năng cao là lỗi ở đó

phanphong.hl

Tài xế O-H
bác kiểm tra dây tín hiệu về hộp, dây màu xanh và dây màu xanh sọc trắng. hộp của nó nằm sau bảng táp lô

antrungan

Tài xế O-H
em tháo thì 1 hộp dưới dàn lạnh thẳng cần số lên và 1 hộp sau đồng hồ ,ấn điều khiển thì ko thấy hộp nào có rơ le nhảy cả , em thấy có bác bảo 1 hộp nhận tín hiệu còn 1 hộp có 2 rơ le 5 chân điều khiển ra chuột , đoạn này e hơi yếu nhờ các bác chém dùm

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em tháo thì 1 hộp dưới dàn lạnh thẳng cần số lên và 1 hộp sau đồng hồ ,ấn điều khiển thì ko thấy hộp nào có rơ le nhảy cả , em thấy có bác bảo 1 hộp nhận tín hiệu còn 1 hộp có 2 rơ le 5 chân điều khiển ra chuột , đoạn này e hơi yếu nhờ các bác chém dùm
hộp điều khiển khóa cửa trung tâm là hộp cầu chì dưới vô lăng đấy cụ. cụ tháo nó ra xem thế nào hoặc thay như cụ caibanhxe tư vấn ấy. còn hộp bên giàn lạnh thì 1 hộp điều hòa và 1 hộp chống trộm.

antrungan

Tài xế O-H
hộp điều khiển khóa cửa trung tâm là hộp cầu chì dưới vô lăng đấy cụ. cụ tháo nó ra xem thế nào hoặc thay như cụ caibanhxe tư vấn ấy. còn hộp bên giàn lạnh thì 1 hộp điều hòa và 1 hộp chống trộm.
thế còn hộp sau đồng hồ hả bác , có bác bảo em đó là hộp điều khiển

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Đọc đi đọc lại vẫn chả hiểu bài này nói về cái gì.Tiêu đề thì là "Khóa cửa tự động mất một chiều khóa" ,khóa cửa tự động không phải là Auto Lock sao ? Dưới lại viết " hỏng đường khóa bằng điều khiển theo xe" ,như vậy thì là phần remote chứ liên quan gì đến Auto Lock?

Nói tóm lại bác cho tôi hỏi có phải là xe bây giờ dùng điều khiển chỉ unlock được chứ không lock được ,và nút khóa trung tâm trọng xe + ổ khóa cơ vẫn hoạt động bình thường ?

antrungan

Tài xế O-H
Đọc đi đọc lại vẫn chả hiểu bài này nói về cái gì.Tiêu đề thì là "Khóa cửa tự động mất một chiều khóa" ,khóa cửa tự động không phải là Auto Lock sao ? Dưới lại viết " hỏng đường khóa bằng điều khiển theo xe" ,như vậy thì là phần remote chứ liên quan gì đến Auto Lock?

Nói tóm lại bác cho tôi hỏi có phải là xe bây giờ dùng điều khiển chỉ unlock được chứ không lock được ,và nút khóa trung tâm trọng xe + ổ khóa cơ vẫn hoạt động bình thường ?
Thưa bác là điều khiển chỉ điều khiển đc 1 chiều mở , nút khóa trung tâm trong xe cũng điều khiển đc 1 chiều mở , em đang hỏi xem các bác gặp tình trạng vậy chưa cho e xin ít lời khuyên
[MERGETIME="1425741337"][/MERGETIME]
hộp phía sau đồng hồ chính là hộp chống trộm theft warning ECU.
vâng e đã tháo hộp sau đồng hồ ra và thấy trong đó có 2 con role 5 chân , theo bác bảo đó là chống trộm còn 1 hộp dưới dàn lạnh tháo ra thì chỉ có 1 con ro le thui , đó là hộp gì hả bác , bảng cầu trì hum trước e cũng tháo đc 1 hết giắc cắm ra rùi còn giắc phía sau liền ko rút ra đc ,sau bảng cầu trì có 2 con ro le thôi
[MERGETIME="1425741477"][/MERGETIME]
vâng e đã tháo hộp sau đồng hồ ra và thấy trong đó có 2 con role 5 chân , theo bác bảo đó là chống trộm còn 1 hộp dưới dàn lạnh tháo ra thì chỉ có 1 con ro le thui , đó là hộp gì hả bác , bảng cầu trì hum trước e cũng tháo đc 1 hết giắc cắm ra rùi còn giắc phía sau liền ko rút ra đc ,sau bảng cầu trì có 2 con ro le thôi

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Nếu chỉ là remote mất chế độ lock thì kiểm tra lại công tắc nắp capo ,công tắc khóa cốp hoặc công tắc mở cửa 4 cánh
Nếu nút khóa trung tâm cũng mất lock thì kiểm tra hộp cầu chì trong xe.

antrungan

Tài xế O-H
Nếu chỉ là remote mất chế độ lock thì kiểm tra lại công tắc nắp capo ,công tắc khóa cốp hoặc công tắc mở cửa 4 cánh
Nếu nút khóa trung tâm cũng mất lock thì kiểm tra hộp cầu chì trong xe.
hộp cầu trì có 10 con đủ cả , liệu có phải bổ cả hộp càu trì ra ko bác

thkc

Tài xế O-H
bệnh này trên diễn đàn nói đến nhiều rồi mà bác.xe của bác bị hỏng ecu body nhe.đây là bệnh của innova ma.bac thay hộp đó đi là ok nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H

hộp cầu trì có 10 con đủ cả , liệu có phải bổ cả hộp càu trì ra ko bác
hộp cạnh giàn lạnh là của hệ thống lạnh, bác phải bổ hộp cầu chì body ra thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên