kia forte không đóng cốp sau được

hakhanh
Bình luận: 17Lượt xem: 9,246

hakhanh

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi chút sưởng em có xe kia forte không đóng được cốp sau là sao ạ.cứ đóng vào thì mô tơ lại tự động mở.em ktra điện thì có 3 dây.1mats.1 lửa.1khoong có gì tức là dây cấp lửa để mô tơ mở cốp.nhưng không hiểu sao khi em khóa lại thì hộp lại cấp lửa cho mô tơ thì cốp lại tự mở luôn không thể nào đóng được.mong các bác giúp đỡ em cảm ơn các bác trước

kakathuan

Tài xế O-H
Fote hay bị lỗi kiểu này cụ ak.nguyên nhân là do điều khiển đóng mở cửa va cốp tích hợp trên chìa khóa.khj abas nhìu nó sẽ bị lỗi và xảy ra hiện tượng như vậy.bj jo cụ fải có máy chuẩn đoán vào xóa lỗi là ok.mong cụ sớm cho em no ra viện

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
các bác cho em hỏi chút sưởng em có xe kia forte không đóng được cốp sau là sao ạ.cứ đóng vào thì mô tơ lại tự động mở.em ktra điện thì có 3 dây.1mats.1 lửa.1khoong có gì tức là dây cấp lửa để mô tơ mở cốp.nhưng không hiểu sao khi em khóa lại thì hộp lại cấp lửa cho mô tơ thì cốp lại tự mở luôn không thể nào đóng được.mong các bác giúp đỡ em cảm ơn các bác trước

Đóng cốp là nó tự bật lên luôn ạ? Trước hết là rút giắc điện để kiểm tra lại xem chốt hãm móc khóa có hỏng hoặc không đi hết hành trình không đã nhé ,nếu khóa cơ OK thì mới kiểm tra đến điện điều khiển . Dự là công tắc bị chạm là nhiều ,rút dây tín hiệu unlock về BCM để loại trừ.

hakhanh

Tài xế O-H
do điện thôi bác ạ.em đã tháo tung ổ khóa ra rùi không thấy vấn đề gì.em đã đo điện rồi khi đóng khóa lại thì lại thì ngắt điện đèn trong cốp,nhưng hộp lại cấp lửa cho mô tơ để mở cốp.em vẫn chưa hiểu tại sao nó lại tự cấp điện được.phải trừ khi ấn trên điều khiển mới có lửa ra để mô tơ mở khóa chứ.

phanphong.hl

Tài xế O-H
bác kiểm tra xem dây tín hiệu vào hộp có bị chạm chập ko,rùi kiểm tra dây từ hộp bcm ra đến rơ le dk cốp xem rơ le bị dính ko,mấy cái trên tốt thì bi chập transito trong hộp rùi

antrungan

Tài xế O-H
Con này có mở cốp bằng 2 cách phải ko bác : 1 bằng điều khiển tay , 2 bằng ấn nút tại cốp sau trên biển số đúng ko , nếu đúng như vậy thì bác lên kiểm tra xem khu nút ấn xem có bị sao ko , e bị 1 con rửa xe nhiều nước vào nút ấn --> chập luôn --> luôn điều khiển , bác thử rút giắc ra để loại trừ , nếu bị thay nút mới hình như là 550k

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Bạn kiểm tra lại toàn bộ cơ cấu khóa .Trong đó có chế độ chuyển đổi giao tiếp của hệ thống mạch .Mình nghĩ BCM không có vẫn đề gì đâu .

hakhanh

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra lại toàn bộ cơ cấu khóa .Trong đó có chế độ chuyển đổi giao tiếp của hệ thống mạch .Mình nghĩ BCM không có vẫn đề gì đâu .
cơ cấu khóa là khóa ở cốp sau đó hả bác.em đã mượn cả cụm khóa khac sang thử nhưng cũng ko được

hakhanh

Tài xế O-H
Con này có mở cốp bằng 2 cách phải ko bác : 1 bằng điều khiển tay , 2 bằng ấn nút tại cốp sau trên biển số đúng ko , nếu đúng như vậy thì bác lên kiểm tra xem khu nút ấn xem có bị sao ko , e bị 1 con rửa xe nhiều nước vào nút ấn --> chập luôn --> luôn điều khiển , bác thử rút giắc ra để loại trừ , nếu bị thay nút mới hình như là 550k
Không có bấm nút bác ah.chỉ có giật dây ở bên trái ghế lái thui

antrungan

Tài xế O-H
1 dk 2 hộp nhận tín hiệu 3 mô tơ , khu khóa có 1 chân khi đóng cốp thì tiếp mát cho mô tơ , khi mở cốp ấn dk thì chỉ có dương ra mô tơ nhưng ko có mát --> mô tơ ko hoạt động , bác cứ tìm từng phần xem

vietduy234

Tài xế O-H
do điện thôi bác ạ.em đã tháo tung ổ khóa ra rùi không thấy vấn đề gì.em đã đo điện rồi khi đóng khóa lại thì lại thì ngắt điện đèn trong cốp,nhưng hộp lại cấp lửa cho mô tơ để mở cốp.em vẫn chưa hiểu tại sao nó lại tự cấp điện được.phải trừ khi ấn trên điều khiển mới có lửa ra để mô tơ mở khóa chứ.
Có quên cái remote nào sau cốp không nếu xe số tự đông co start stop nếu để thêm một chìa (remote) trong cốp thì không đóng được đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên