BMW X6 ĐANG ĐI CHẾT MÁY!

Chi_Duong
Bình luận: 21Lượt xem: 3,874

Chi_Duong

Tài xế O-H
Tình hình là xưởng e có con BMW X6 đang đi thì chết máy, đèn taplo mờ. Câu bình 100A ko nổ, phải tháo hẳn bình cũ ra lắp bình mới thì nổ bt. Được mấy hôm thì lại đang đi lăn ra chết....để 1 lúc câu bình mới lại nổ.....Máy test BMW thì lại không có T-T Pro nào chỉ giáo dùm với!

thanhco1983

Tài xế O-H
Hết điện hả cụ? Máy test thì làm được gì. Cụ lấy đồng hồ ra đo thôi. Tiêu điện rồi. Em nghĩ thế, chưa làm con này bao giờ. Nhưng các dòng xe khác thì kiểm tra tiêu điện.
Lấy cái bóng đèn thử ra xem điện có sáng không ạ

phalaidat

Tài xế O-H
Đang đi chết máy thì cụ phải tìm nguyên nhân sau
1 Hệ thống nạp không làm việc
bình acquy không đủ điện cấp cho hệ thống ( nguyên nhân này nhiều hơn)
2 Hệ thống đánh lửa hoặc nhiên liệu có sự cố lên xe chết máy và chủ xe đề nhiều không nổ khiền bình hết điện
3 Bình bị hỏng dẫn đến không tích điện

Còn nguyên nhân tiêu điện là khi bình nạp đầy để tự hết trong vòng một hoặc 2 ngày thì hãng kiểm tra mục này
Tìm kiếm trên diễn đàn cũng có nhiều bài kiểm tra bình bị tiêu điện .

thanhco1983

Tài xế O-H
Đang đi chết máy thù cụ phải tìm nguyên nhân sau
1 Hệ thống nạp không làm việc
bình acquy không đủ điện cấp cho hệ thống ( nguyên nhân này nhiều hơn)
2 Hệ tthống đánh lửa hoặc nhiên liệu có sự cố lên xe chết máy và chủ xe đề nhiều không nổ khiền bình hết điện
3 Bình bị hỏng dẫn đến không tích điện

Còn nguyên nhân tiêu điện là khi bình nạp đầy để tự hết trong vòng một hoặc 2nngày thì hãng kiểm tra mục này
Tìm kiếm trên diễn đàn cũng có nhiều bài kiểm tra bình bị tiêu điện .
Có thể do máy nạp có vấn đề

y2kvybg

Tài xế O-H
bác cho em hỏi ngu tí. là có cách nào hay hay để kiểm tra tiêu điện không
Theo em thì bác lấy kìm kẹp dòng làm thế nào kẹp được tất tần tật dây phía sau hộp cầu chì,khi không có thiết bị nào hoạt động mà có dòng chạy qua là bị tiêu điện. sau đó rút lần lượt từng cầu chì ra,rút đến chú nào mà kìm kẹp không báo có dòng chạy qua nữa thì hệ thống qua chú cầu chì đó chính là thủ phạm. xin các bác chém nhẹ tay a.

Chi_Duong

Tài xế O-H
Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Máy phát hoạt động tốt, bình 100A mới thay. Tháo cọc bình có hiện tượng đèn trần nháy nhanh. Chiều nay ko mò ra thì e cho nó vào hãng....cố ôm có ngày mang họa ;)

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Máy phát hoạt động tốt, bình 100A mới thay. Tháo cọc bình có hiện tượng đèn trần nháy nhanh. Chiều nay ko mò ra thì e cho nó vào hãng....cố ôm có ngày mang họa ;)
xe này em làm bệnh này mấy lần rồi. cứ tưởng nó bệnh gì kinh lắm nhưng hóa ra cái bình điện mới thay không chịu đc. bác cứ thay cái bình điện 100A rin của nó mới đc bác ạ. nó ở cốp sau chứ gì. em đã thay bình ngoài vào chạy đc khoảng 1 tháng là nó bị. đem bình đi bảo hành cũng như vậy, kiểm tra máy phát ok cuối cùng ông chủ xe hỏi đâu đó nói vậy rồi đặt cái bình rin về ăn ngay.

phalaidat

Tài xế O-H
xe này em làm bệnh này mấy lần rồi. cứ tưởng nó bệnh gì kinh lắm nhưng hóa ra cái bình điện mới thay không chịu đc. bác cứ thay cái bình điện 100A rin của nó mới đc bác ạ. nó ở cốp sau chứ gì. em đã thay bình ngoài vào chạy đc khoảng 1 tháng là nó bị. đem bình đi bảo hành cũng như vậy, kiểm tra máy phát ok cuối cùng ông chủ xe hỏi đâu đó nói vậy rồi đặt cái bình rin về ăn ngay.
Kinh nghiệm hay cảm ơn cụ ,em tò mò muốn biết cấu tạo của bình xịn và bình thương hiệu có gì khác nhau mà khiến hiện tượng đó sảy ra

tuanneo0811

Tài xế O-H
chết tiết chế rồi cụ ơi! giống của nợ này hay bị lắm, em làm mấy con rồi, nổ một lúc báo lỗi giao tiếp với máy phát + quạt động cơ chạy hết tốc độ , làm một quả mới có 4 củ thì phải :)

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

bình rin là bình của công ty nào vậy em chưa nghe tên loại bình rin nhỉ
chỉ nghe khi thay bình thì dùng máy cài lại accu hay khai báo để máy phát hoạt động đúng công xuất để nạp thôi còn không khai báo thì máy phát chỉ họa động 30 phàn trăm thôi
và bật chìa khóa không nổ máy khoảng 20 phút là trên màn hình sẽ báo phải sạc accu hiên cái hình bình acu to tướng
nếu thay bình mới có dung lượng y như bình theo xe thì không cần làm việc này

hanhthuy1990

Tài xế O-H
bình rin là bình của công ty nào vậy em chưa nghe tên loại bình rin nhỉ
chỉ nghe khi thay bình thì dùng máy cài lại accu hay khai báo để máy phát hoạt động đúng công xuất để nạp thôi còn không khai báo thì máy phát chỉ họa động 30 phàn trăm thôi
và bật chìa khóa không nổ máy khoảng 20 phút là trên màn hình sẽ báo phải sạc accu hiên cái hình bình acu to tướng
nếu thay bình mới có dung lượng y như bình theo xe thì không cần làm việc này
Dạ thưa bác có những việc mình làm được nhưng không hiểu vì sao? bác cho em hỏi bình điện theo xe loại gì vậy ạ? em đã thay bình atlas nhưng chỉ chạy được 1 tháng là bị. đến khi chủ xe đặt bình của hãng ở sài gòn mang về lắp vào thì được bác ạ. chạy đến giờ đã gần một năm mà không vấn đề gì cả. còn bác bảo em GIẢI THÍCH THÌ EM CHỊU.

maydocloihn

Tài xế O-H
đúng là dòng này nó kén vậy đó bác ah.nhưng bác nên kiểm tra xem bình có hao điện ko.bác láy cái bóng thử rồi tháo cực âm ra. nối bóng thử giữa dây cực âm và dây âm xem bóng nháy thế nào.bác thử vào cả xe bt và so sánh nhé

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
đúng là dòng này nó kén vậy đó bác ah.nhưng bác nên kiểm tra xem bình có hao điện ko.bác láy cái bóng thử rồi tháo cực âm ra. nối bóng thử giữa dây cực âm và dây âm xem bóng nháy thế nào.bác thử vào cả xe bt và so sánh nhé
em nói thật nhé làm bằng cách dùng bóng đèn để trị bệnh tiêu bình thì chắc chắn không bao giờ dc cụ ah

tranlongquan

Tài xế O-H
cho e hỏi ké 1 tí mấy bác ạ! hiện tại e mới làm máy bmw 318i doi 2002, cho nổ máy thì xe chạy ganti ko đx như kiểu bỏ máy mà đi ga lớn thì ok, voi lại lúc mới nổ máy báo lỗi nguy hiem hình tam giac co dau cham than về sau tự đong tắt, nó dợt e cho tới 1h sáng lun . bác nào pit cach khac phuc chỉ e vs ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên