Sonata 2011 chuyển số ga tăng vọt lên mới bắt cần giúp!

tringuyen
Bình luận: 37Lượt xem: 2,665

tringuyen

Tài xế O-H
Đang gặp 1 ca hơi khó nhai, ae có làm qua xin giúp đỡ, xe không báo lổi gì hết, vào số êm ái bình thường, khi vào D chạy ga lên từ từ thì khi chuyển số xe oà ga lên (có cảm giác như tuột bố ko bắt khi sang số), rồi bắt số đi tiếp. đệm Ga lên nữa thì cũng bị như vậy khi nó bắt đầu sang số. chuyển wa số tay thì số 2 wa 3 cũng bị oà gà rồi bắt số như vậy. đã tháo bộ van vệ sinh, thay dầu số,.. ae có kinh nghiệm giúp e với thanks

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đang gặp 1 ca hơi khó nhai, ae có làm qua xin giúp đỡ, xe không báo lổi gì hết, vào số êm ái bình thường, khi vào D chạy ga lên từ từ thì khi chuyển số xe oà ga lên (có cảm giác như tuột bố ko bắt khi sang số), rồi bắt số đi tiếp. đệm Ga lên nữa thì cũng bị như vậy khi nó bắt đầu sang số. chuyển wa số tay thì số 2 wa 3 cũng bị oà gà rồi bắt số như vậy. đã tháo bộ van vệ sinh, thay dầu số,.. ae có kinh nghiệm giúp e với thanks
Bệnh của xe này rất đặc trưng vì bị trượt. Nếu dầu và van thực sự tốt, bác hãy kiểm tra phần ma sát của hộp số nhé

hung dong anh

Tài xế O-H
khi cụ xả dầu số cụ có thấy dầu bẩn không ?nếu dầu bẩn thì cụ nên kiểm tra lại bộ lá ma sát nhé , thay luôn cái lọc nữa[DOUBLEPOST=1426250344,1426250285][/DOUBLEPOST]
khi cụ xả dầu số cụ có thấy dầu bẩn không ?nếu dầu bẩn thì cụ nên kiểm tra lại bộ lá ma sát nhé , thay luôn cái lọc nữa

target

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại bơm dầu + lọc .
bệnh này theo em là do áp suất dầu ko đạt.
ko biêt các số khác có bị ko? hay chỉ 2>3.

nhamgiahung

Tài xế O-H
Ca này của cụ cũng không dễ. trước tiên bạn vào data xem áp xuát dàu nhé. nếu tốt thì em phân tich cho cụ thế này nhé. xe cụ không có mạt côn dúng không. như vậy bố côn rất tôt. vậy chia ra hai trường hợp.1 dầu ép thủy lực kém do bơm kém. van mở đường dầu kém. xec măng chắn đầu nằm trên trục số bị hỏng. dẫn tơi mất áp xuất dầu. 2 kẹt pit tông ép lá côn. tất cả các lỗi trên đều phải bổ số. chuc bac may mắn

thanhco1983

Tài xế O-H
Trường hợp cụ muốn nó nổi lỗi thì ra cao tốc đong 140km/h cho e. Đarm bảo nổi lỗi trượt biến mô.
E đang dính 1 e genesis, phang đúng 150km/h mới báo lỗi

thanhco1983

Tài xế O-H
Hic, đóng bừa đi chứ. Test xe mà. Em đang làm con Sonata. Khách hàng bảo 120km/h tay lái rung bần bật. Em lại phải phang 140km đây. Có 3 chú ngồi sau đội mũ bảo hiểm xe máy, đóng bỉm. Dây đai an toàn đàng hoảng.:)

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Xe bị phần cơ khí thì không báo lỗi là phải mà bác.

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ cứ trêu em. E mà là cao nhân cứ ở nhà phán bệnh ăn tiền. Cớ sao phai lên OH học hỏi hic.
Nhưng trong trường hợp trượt biến mô, là phần cơ khí, nó vẫn báo lỗi dựa vào cảm biến đầu vào đầu ra của hộp số. Tuy nhiên những lỗi này thường phải tốc độ cao mới xuất hiện rõ rệt.
Nếu tháo ra thấy mạt or tăcs van thì cũng là do mạt của lá ma sát mà ra. Em nghĩ thế. E đã thay dầu, vệ sinh sạch sẽ, nhưng chạy vẫn bị, chỉ khi đi số 5, trên 120km mới báo lỗi phần hộp số mà

tringuyen

Tài xế O-H

buianhduy123456

Tài xế O-H
Bác vào L và R đệm ga xem có bị vậy không.....nếu bị thì cụ kiểm tra lại bố ly hợp.......nếu không bị cụ kiểm tra lại dải phanh....thế nào cũng bị 2 thằng đó....nếu áp suất dầu không đủ thì nó báo check rồi........tiện thể thay thử van selenoise......tiện thể làm luôn cái bơm dầu.....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên