accord 2010 lỗi áp suất lốp TPMS

T
Bình luận: 8Lượt xem: 2,710

tantuanmc

Tài xế O-H
Kính các cụ tình hình là có em accord đời 2010 vào xưởng với đèn TPMS vàng ươm trên taplo.em dùng GSCAN quét thì thấy báo lỗi cảm biến số 2 (bánh trước bên phụ) em xóa lỗi thì hết luôn nhưng chạy 50 km là lại báo lõi cảm biến số2.em đã thào tất cả 4 cảm biến ra vệ sinh nhưng vẫn không được.vấn đề nằm ở chỗ em chỉ có mỗi GSCAN nên nó không có chức năng cài ID cảm biến và xem data nên e cũng đang băn khoăn là có nên lắp cảm biến mới hay không,vì chưa làm dòng này bao giờ nên không rõ là thay cảm biến mới có cần nhập ID hay không.cụ nào đã gặp trường hợp này chém mạnh hộ em với. Em xin cảm ơn

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Kính các cụ tình hình là có em accord đời 2010 vào xưởng với đèn TPMS vàng ươm trên taplo.em dùng GSCAN quét thì thấy báo lỗi cảm biến số 2 (bánh trước bên phụ) em xóa lỗi thì hết luôn nhưng chạy 50 km là lại báo lõi cảm biến số2.em đã thào tất cả 4 cảm biến ra vệ sinh nhưng vẫn không được.vấn đề nằm ở chỗ em chỉ có mỗi GSCAN nên nó không có chức năng cài ID cảm biến và xem data nên e cũng đang băn khoăn là có nên lắp cảm biến mới hay không,vì chưa làm dòng này bao giờ nên không rõ là thay cảm biến mới có cần nhập ID hay không.cụ nào đã gặp trường hợp này chém mạnh hộ em với. Em xin cảm ơn
Sao bác biết nó là bánh trước bên phụ ?

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Tài liệu em ko có nên có xem trên youtube có thấy cách xác định vị trí các cảm biến ạ.nếu ko phải là bánh trước bên phụ mong cụ chỉ giùm em chính xác với ạ
Bác không thể khẳng định đó là bánh nào vì còn phụ thuộc vào quá trình đảo lốp. Muốn biết chính xác bánh nào bắt buộc bác phải có máy, bác vào phần data analysis xem thông số của từng bánh. Nhưng theo em trong trường hợp này của bác không phải chết do cảm biến đâu. Bác cứ bơm tất cả các lốp ( kể cả dự phòng - nếu cần ) mức 2.5 kg là đi thoải mái không nổi nữa.

tantuanmc

Tài xế O-H
Bác không thể khẳng định đó là bánh nào vì còn phụ thuộc vào quá trình đảo lốp. Muốn biết chính xác bánh nào bắt buộc bác phải có máy, bác vào phần data analysis xem thông số của từng bánh. Nhưng theo em trong trường hợp này của bác không phải chết do cảm biến đâu. Bác cứ bơm tất cả các lốp ( kể cả dự phòng - nếu cần ) mức 2.5 kg là đi thoải mái không nổi nữa.
Em đã bơm đều tất cả các lốp xóa lỗi và chạy thủ rồi nhưng vẫn vậy ạ.e cũng muốn xem data lắm ạ nhưng khổ cái là GSCAN nó không có mà xem mới đau ạ.Camry em hay làm thì vẫn đầy đủ từ đọc lỗi,data,nhập ID làm đến em này thì ko có gì ngoài cái đọc,xóa lỗi. Cụ đã dùng GSCAN chiến em này rồi thì chỉ em với ạ.

tienphampro

Tài xế O-H
cái này thay con cảm biến bị lỗi mà cụ tháo ra có ID trùng với con bị báo lỗi thôi.nhưng e nghĩ chắc cụ phải cài lại ID cho nó đấy.e cũng chưa làm con này bao h.chỉ làm dòng to-lex thôi.chắc nó cũng tương tự

Engine 16

Thợ Phụ !
áp xuất lốp mà đủ mà chạy tới 50km mới báo khả năng lớn là hỏng cảm biến rồi .bác bảo xem trên youtube để xác định được báo id bánh nào rõ ràng như bác nói thì em chưa biết vì trong quá trình đảo lốp rồi mà.theo em muốn xác định được chính xác bác xả hơi từng bánh 1 ra để tầm 1kg rồi chạy tí là biết ngay .kẻo thay nhầm .

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Cụ làm như các cụ trên đã hướng dẫn. Tìm được em cảm biến hỏng thì thay vào. Vẫn phải cài ID của cảm biến nhu toyota thôi cụ ạ. Muốn cài được thì cụ dùng máy chuyên hãng hay máy da năng có thể cài được cụ nhé.
[MERGETIME="1426519544"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1426519579"][/MERGETIME]

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên