Động cơ nóng nước làm mát

tomo
Bình luận: 21Lượt xem: 3,691

tomo

Tài xế O-H
Tôi đang sử dụng xe KAMAZ 740, mới đại tu máy xong, thay toàn bộ bộ hơi, chạy được 1 tháng, hiện nay nước làm mát bị nóng quá mức, sôi trào nước ra ngoài dù chạy ở tải trung bình. đã kiểm tra vệ sinh súc két nước, bơm nước, dây cua roa truyền độn, roan cuy lát... đều Ô kê nhưng vẫn không khắc phục được, bác nào có kinh nghiệm giúp đỡ.

HoangSonBmt

Tài xế O-H
Tôi đang sử dụng xe KAMAZ 740, mới đại tu máy xong, thay toàn bộ bộ hơi, chạy được 1 tháng, hiện nay nước làm mát bị nóng quá mức, sôi trào nước ra ngoài dù chạy ở tải trung bình. đã kiểm tra vệ sinh súc két nước, bơm nước, dây cua roa truyền độn, roan cuy lát... đều Ô kê nhưng vẫn không khắc phục được, bác nào có kinh nghiệm giúp đỡ.
bác kiểm tra máy nén khí xem sao. máy nổ có hiện tượng bị dộng pit tông không bác? nước có nhớt vào không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Bác có hạ mặt máy xuống nhiều không?
- Có thể trục trặc từ máy nén khí

thanhtungair

Tài xế O-H
két nước thấp hơn bình nước phụ mà nắp đậy két nước ko có lỗ thoát hơi cũng bị trào nước bình nước phụ, anh rút đường nước hồi từ két ra xa, nổ máy châm nước vào bình nước phụ cho không khí trong két thoát hết ra ngoài là rồi gắn ống nước hồi lại là ok.

trước ki làm xem đồng hồ nước là ? nếu nhiệt độ cao quá, trào nước bình nước phụ có thể máy xe bạn bị thổi roon nắp quy lac.

chi_cong

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi sao phân biệt được nhớt máy hay dầu hợp số vào nước làm mat ạ, và những nguyên nhân nao thường bị ạ!!!! thân!

hovantoan

Tài xế O-H
bác kiểm tra xem xe mình có lắp van hằng nhiệt sau bơm không,nếu không lắp thì coi thử xem thợ có bịt đường nước vào máy trước bơm không.không có lí do gì nếu bơm tốt,két tốt và ron quy lát ok mà bị nóng hết.

proxuanloc

Tài xế O-H
vấn đề này thì nên kiểm tra bơm nước xem nước có được bướm đi hay không là cách tốt nhất để tìm ra nguyên nhân do các bác ak >

hieuhuyen3334

Tài xế O-H
bác xem nắp két nước có phần đế cao su làm kín có bị rách không. mình mới gặp một con làm máy xong nước bị hao. tưởng bị thổi gioang quy nap. bỏ dây coroa bơm nước ra cho máy nổ không thấy nước phun lên thì phát hiện cái nắp két nước bị rách cao su làm kín.

hieuhuyen3334

Tài xế O-H
còn bơm hơi thì bác bỏ đường nước vào bơm hơi. bỏ hết dây dẫn động bơm nước. rồi mở lắp chỗ van hằng nhiệt xem nước có thổi bong bóng khi nổ không. nếu không có gì là không bị thổi gioang mặt máy. để còn tính tiếp

vien1996

Tài xế O-H
còn 1 nguyên nhân nửa bác hay châm nước gì châm nước phèn lâu ngày nó bám dô sơ mi gây nóng nước nửa bac kiểm tra lại thử

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên