ford transit cần giúp đỡ !

P
Bình luận: 4Lượt xem: 999

phulambor

Tài xế O-H
Chào các bác,xưởng em đang làm 1 xe ford transit 2005 máy xăng, xe garangti bình thường,nhưng khi chạy thì lại giật đùng đùng,xe lên không nổi 2000v/p,bơm xăng 2,7kg,e đã mượn thử bugi cũng không được.boobin dây phin chưa có hàng thử,đang chờ hãng gửi.các bác gặp trường hợp này chưa giúp em phán xe bị gì không. bác nào làm máy rồi chỉ em cách tìm điểm chết trên của xe này được không.cảm ơn các bác nhiều.

baotohalong62

Tài xế O-H
Bác không tìm thấy dấu trên trục cơ thì bác làm theo cách này nhé.Bác tháo bu zi máy số một ra cho tô vít cắm vào đó ,tiến hành quay trục cơ từ từ quan sát khi piston đẩy tô vít lên cao hết tầm.Bác nấy bút xóa đánh dấu giữa bu ly truc cơ và lốc máy,quay tiếp cho tới khi piston bắt đầu đi xuống .Dừng lại đánh dấu tiếp từ đó bác chia đôi hai điểm bác sẽ có điểm chết trên.chúc bác thành công

phulambor

Tài xế O-H
Bác không tìm thấy dấu trên trục cơ thì bác làm theo cách này nhé.Bác tháo bu zi máy số một ra cho tô vít cắm vào đó ,tiến hành quay trục cơ từ từ quan sát khi piston đẩy tô vít lên cao hết tầm.Bác nấy bút xóa đánh dấu giữa bu ly truc cơ và lốc máy,quay tiếp cho tới khi piston bắt đầu đi xuống .Dừng lại đánh dấu tiếp từ đó bác chia đôi hai điểm bác sẽ có điểm chết trên.chúc bác thành công
cảm ơn bác,không có bác nào giúp em bệnh xe giật đó cả.

phulambor

Tài xế O-H
Bác thay thử dây cao áp, hoặc bobin chưa?
dây cao áp và bô bin đang mượn hãng gửi về,e k dám chắc nên nhờ các bác giúp e.
[MERGETIME="1426688727"][/MERGETIME]
1:bạngắnđồnghồtrênxe.chạyxemápco´tuộtkhông
2:thờigianchờhàngbạnxembugi.tuầnmáyhiệntượngđốtnhưthếnào.đểloạitrừ.môbin.vaˋgiây.cao.ap
3:bạnmuốntìmđiểmchếttrên.dòngnàytrêncu˜đơma.rơco´´một.lỗ.8lybạnquaytrụckhuỷutửđiểmchếttrênvaˋthọccâybổloan.8lyvào
cảm ơn bsc nhé,để e xem thử

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên