Đặt cam lacesti cdx

duandtoto
Bình luận: 15Lượt xem: 4,620

duandtoto

Tài xế O-H
các bác ơi lacetti cdx dời 2009 tý ạ.hai cái cục buli cam của hai đầu trục cam em tháo ra nếu mà không đánh dấu hai cục đó với hai trục lắp lại nổ có vấn đề gì không ạ.bác nào biết bảo e với ạ.
e đã đánh dấu và đặt xong nổ ngon rồi nhưng em muốn hỏi nếu mà lệch thì có hiện tượng gì không ạ.

truongphonghp

Tài xế O-H
các bác ơi lacetti cdx dời 2009 tý ạ.hai cái cục buli cam của hai đầu trục cam em tháo ra nếu mà k đánh dấu hai cục đó với hai trục lap lại nổ có vấn đề gì không ạ.bác nào biết bảo e với ạ.
2 đầu trục cam đó bạn có thể đổi cho nhau được lưu ý buli e này không có cavec đặt cam này có dưỡng cam đặt thì nhàn nếu không có dưỡng thì nhìn vào cuối cây cam xả và hút đều có khe gióng cho nó thẳng hàng với nhau là được.

duandtoto

Tài xế O-H
2 đầu trục cam đó bạn có thể đổi cho nhau được lưu ý buli e này không có cavec đặt cam này có dưỡng cam đặt thì nhàn nếu không có dưỡng thì nhìn vào cuối cây cam xả và hút đều có khe gióng cho nó thẳng hàng với nhau là được.
[MERGETIME="1426690474"][/MERGETIME]
ý của em là hai cái cục ở hai đầu đó mà lắp vào trục thi xoay thoải mai ạ.cái cục đó xoay có vấn đề gi k ạ

truongphonghp

Tài xế O-H
ý cụ là khe của 2 cây cam không thẳng hàng đúng k ạ. Nếu thế thì rất có thể máy nổ sẽ không đạt được công suất tối đa và sẽ báo lỗi vị trí trục cam vì

duandtoto

Tài xế O-H
ý của em là hai cái cục ở hai đầu đó mà lắp vào trục thi xoay thoải mai ạ.cái cục đó
ý cụ là khe của 2 cây cam không thẳng hàng đúng k ạ. Nếu thế thì rất có thể máy nổ sẽ không đạt được công suất tối đa và sẽ báo lỗi vị trí trục cam vì
k bác oi.tức là hai trục e đã dùng dương đặt chính xác rồi nhưng hai cái cục buli ở hai đầu trục ý.nếu lắp hai cục buli do vao truc ma k cần dấu thi co dược k ạ.
[MERGETIME="1426690856"][/MERGETIME]
ý của em là hai cái cục ở hai đầu đó mà lắp vào trục thi xoay thoải mai ạ.cái cục đó

k bác oi.tức là hai trục e đã dùng dương đặt chính xác rồi nhưng hai cái cục buli ở hai đầu trục ý.nếu lắp hai cục buli do vao truc ma k cần dấu thi co dược k ạ.
dạ em biết rồi ạ.em sẽ viết đầy đủ dấu ạ
[MERGETIME="1426690876"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1426690938"][/MERGETIME]

dạ em biết rồi ạ.em sẽ viết đầy đủ dấu ạ.cảm ơn bác đã nhắc nhở em ạ.

truongphonghp

Tài xế O-H

[MERGETIME="1426690856"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1426690876"][/MERGETIME]

Vâng dòng này đổi cả buli với cây cam được mà cụ chính là phải đặt đúng dấu thôi chính cụ có dưỡng chơi được rồi thì ok còn gì

duandtoto

Tài xế O-H

Vâng dòng này đổi cả buli với cây cam được mà cụ chính là phải đặt đúng dấu thôi chính cụ có dưỡng chơi được rồi thì ok còn gì
dạ ý e không phải là đổi ạ mà là có thể xoay cái cục đó thoải mái rồi xiết ôc có đc k ạ.

truongphonghp

Tài xế O-H

dạ ý e không phải là đổi ạ mà là có thể xoay cái cục đó thoải mái rồi xiết ôc có đc k ạ.
vâng cái đó có quan trọng đâu cái chính ở đây là mình nhìn dấu ở đằng sau mà cụ nó xoay ở đâu thì xoay miễn là khe của cây cam xả và hút nó thẳng hàng là được mà cụ

duandtoto

Tài xế O-H
làm sao phải lần sau hôm nay cụ làm rồi mà đầu buli nó lệch so với lúc đầu cụ đánh dấu mà cái đó k quan trọng đâu. Bên cụ chế dưỡng hay mua vậy ạ?
[MERGETIME="1426692816"][/MERGETIME]
dưỡng đặt làm bác ạ.nó cũng giống như mua luôn.bác chắc chắn là xoay thoải mái đúng k ạ.em mà làm hỏng là vỡ mồm em mất

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
các bác ơi lacetti cdx dời 2009 tý ạ.hai cái cục buli cam của hai đầu trục cam em tháo ra nếu mà không đánh dấu hai cục đó với hai trục lắp lại nổ có vấn đề gì không ạ.bác nào biết bảo e với ạ.
e đã đánh dấu và đặt xong nổ ngon rồi nhưng em muốn hỏi nếu mà lệch thì có hiện tượng gì không ạ.
Nếu đặt lệch thì có hiện tượng sai cam bác ạ.câu hỏi của bác chính là câu trả lời rồi

vandinhtoi_89

Tài xế O-H
buli cam của laceti có dấu nhưng không để ý sẽ lắp lộn. buli chỉ làm nhiệm vụ chuyển lực vòng của cốt máy cho trục cam quay nên không ảnh hưởng gì khi lắp nhầm 2 cái với nhau vì 2 buly giông nhau

maydocloihn

Tài xế O-H
bác chủ thớt thắc mắc là trục cam lắp đúng rồi ,nhưng mà mình xoay 2 đầu buly cam sang vị trí khác thì có ảnh hưởng gì không ạ,.các bác thảo luận sai chủ đề rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên