sang yong rexton lỗi tcu

P
Bình luận: 20Lượt xem: 2,049

phamnhuphu

Tài xế O-H
Khách đến bảo xe cư dừng đèn đỏ tự động cài cầu. Và hiện đèn 4wd chek. Tắt máy đi khởi động lại thì lại hết. Đến xưởng em cắm máy vào thì thấy lỗi 0700 CAN MESSAGE FALLUER -TCU em đã vệ sinh giắc điện vẫn không hết lỗi các cụ tư vấn giúp em để sáng Mai em kiểm tiếp a

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Khách đến bảo xe cư dừng đèn đỏ tự động cài cầu. Và hiện đèn 4wd chek. Tắt máy đi khởi động lại thì lại hết. Đến xưởng em cắm máy vào thì thấy lỗi 0700 CAN MESSAGE FALLUER -TCU em đã vệ sinh giắc điện vẫn không hết lỗi các cụ tư vấn giúp em để sáng Mai em kiểm tiếp a
Có thể bị hỏng TCU, bác ạ

tuanneo0811

Tài xế O-H
lối này là lỗi truyền thông mạng CAN, trước hết cụ nên xác định đường CAN và đo thông mạch ( cụ nên kiểm tra qua sơ đồ ) nếu dây dợ ok cụ kiểm tra tiếp tín hiệu CAN ( cai này cần máy đo chuyên dụng), cuối cùng là xác định hỏng hộp.nếu cần sửa hộp cụ alo 01669977343 hay cụ cần tư vấn kiểm tra
chỗ cụ có bán máy đo CAN chuyên dụng không ạ, hoặc cụ biết chỗ nào bán không chỉ em với, từ hồi vào nghề đền giờ em chỉ quen đo CAN bằng đồng hồ chứ chưa được thấy mô tê CAN nó đo ra làm sao cả, cụ thông não giúp em phát

phamnhuphu

Tài xế O-H
lối này là lỗi truyền thông mạng CAN, trước hết cụ nên xác định đường CAN và đo thông mạch ( cụ nên kiểm tra qua sơ đồ ) nếu dây dợ ok cụ kiểm tra tiếp tín hiệu CAN ( cai này cần máy đo chuyên dụng), cuối cùng là xác định hỏng hộp.nếu cần sửa hộp cụ
Các cụ tư vấn
Có thể bị hỏng TCU, bác ạ
Cụ cho em hỏi ti. Xe này đã đi chỗ khác kiêm tra xong về vẫn thế. Hôm nay đưa đến bảo em kiểm tra lại. Em kiểm tra thi vẫn lỗi p 0700. Em chậy thử thì không thấy báo lỗi gì nữa. Các cụ tư vấn giúp em tiếp theo phải kiểm tra gi a

phamnhuphu

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn cho em mã lỗi này với a. P 2300CAN comm error. Em đà đo thông mạch dây CAN từ hộp ecu tới hộp tcu vẫn thông mạch a.

Cai banh xe

Các cụ tư vấn cho em mã lỗi này với a. P 2300CAN comm error. Em đà đo thông mạch dây CAN từ hộp ecu tới hộp tcu vẫn thông mạch a.
Bác đo mấy dây? Điện trở thế nào? Tôi hỏi, vì không thấy ngấm lắm cái vụ thông mạch, nhiều khi không hiểu ý các bác nói thông mạch là thế nào

phamnhuphu

Tài xế O-H
Cái giá trị này nghe nó lạ lắm. Bác kể lại thao tác đo xem thế nào
Em đo từ hộp tcu tới hộp ecu. Bình thường em đo thông mạch thì đồng hồ kêu ti ti. Nhưng em đo hai dây CAN này thì chỉ thấy điện chở lên thôi a. Em cũng không hiểu về mạng CAN lắm. Bác Có thể giải thích cho em về mạng CAN để em được hiểu thêm không a.

Cai banh xe

Em đo từ hộp tcu tới hộp ecu. Bình thường em đo thông mạch thì đồng hồ kêu ti ti. Nhưng em đo hai dây CAN này thì chỉ thấy điện chở lên thôi a. Em cũng không hiểu về mạng CAN lắm. Bác Có thể giải thích cho em về mạng CAN để em được hiểu thêm không a.
Bác muốn đo dây CAN thì để thuận lợi thì dùng sơ đồ. Thông qua sơ đồ, sẽ biết CAN đó nối từ đâu đến đâu. Khi biết 2 đầu thì bác rút giắc, để cô lập mạch điện, chỉ đo 2 đầu đó thôi
Nếu mình tay không thì khó hơn, phải rút tất cả các hộp, cắt điện rồi đo. Nhưng vẫn phải tìm được dây CAN. Như vậy, phải dùng sơ đồ, và phải rút giắc. Như vậy, cái giá trị 9 ohm kia nghe rất vô lý, bác kiểm tra lại nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên