Điều khiển nhiệt độ trong xe Camry

antrungan
Bình luận: 16Lượt xem: 1,955

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nó nằm ở đâu vậy bác , e tưởng con này lấy tín hiệu từ con đuôi chuột lên hộp rùi dk mô tơ chia gió
Lâu không làm, không nhớ lắm. Nhưng cái cảm biến này nằm trên cái tấm ốp taplo phía dưới ốp cột lái (ngay ống đồng thằng lái), sát mép khu cái cụm đài. Nhìn vào thấy có mấy cái lỗ nhỏ như que tăm. Cảm biến ấy có 1 cái ống nối từ bộ chia gió lên, ống chun màu trắng, cảm biến 2 dây. Nhiều ông vứt hoặc quên lắm

antrungan

Tài xế O-H
à cái đó e cũng kiểm tra rùi . nó vẫn cắm bt có 1 ống chạy từ hộp gió lên ở bên cạnh nó phải ko bác , lạ ở chỗ là cứ cool max thì ok lên 18 độ vẫn ko sao lên phát nữa 18,5 độ là bị , liệu có thể do dàn lạnh bẩn ko nhỉ

Cai banh xe

à cái đó e cũng kiểm tra rùi . nó vẫn cắm bt có 1 ống chạy từ hộp gió lên ở bên cạnh nó phải ko bác , lạ ở chỗ là cứ cool max thì ok lên 18 độ vẫn ko sao lên phát nữa 18,5 độ là bị , liệu có thể do dàn lạnh bẩn ko nhỉ
Bác quên cắm dây điện cơ, ống gió ít quan trọng

antrungan

Tài xế O-H
em hay tháo camry thấy trong hộp dàn lạnh có 2 cảm biến , 1 là cảm biến ngắt lạnh còn 1 là gì bác nhỉ , 2 cái giống nhau nhưng nằm 2 bên trái và phải

Cai banh xe

em hay tháo camry thấy trong hộp dàn lạnh có 2 cảm biến , 1 là cảm biến ngắt lạnh còn 1 là gì bác nhỉ , 2 cái giống nhau nhưng nằm 2 bên trái và phải
2 cái đó là cảm biến nhiệt độ giàn lạnh, 1 cái trước 1 cái sau coi như để kiểm tra tình trạng của hệ thống điều hòa tự động ( kết hợp với những thằng khác nữa)

antrungan

Tài xế O-H
báo cáo các bác tình hình như sau : hum nay xe đã quay lại và chết lốc , bôn điện cháy chảy nhão ra , Em phán thay lốc thay dàn nóng về sinh toàn bộ (ko thay van ) , khi tháo dàn lạnh ra thì thấy có 1 em ngắt lạnh cơ câu vào ngắt lạnh tự động và em cũng ươm ướm đc bệnh phát từ đâu , lắp ráp mọi thứ bỏ con ngắt lạnh cơ ra để lại nguyên bản chạy thử thì đóng ngắt bt nhưng lên 18,5 độ vẫn bị nóng , e để chạy thêm 5 phút thì mọi thứ trở lại bt và sau đó ok luôn , kết luận lốc kém ko ngắt đc tự động --> ông thợ nào đó nắp ngắt lạnh cơ lên tín hiệu gửi về hộp bị sai --> hộp điều khiển mô tơ chia gió sai , sau 1 thời gian ngắt lạnh cơ cũng ko ngắt đc --> chết lốc , sau khi làm lại mọi thứ ngon ngẻ nhiệt độ đạt chuẩn hệ điện tự đông reset lại và ngon như mới , cảm ơn các bác đã chém

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên