carnival bị nổ két nước

chauthequangauto
Bình luận: 22Lượt xem: 4,367

nguyen nghi

Tài xế O-H
nguyên nhân dẫn đến bục được két thì em nghĩ chỉ có két quá tắc, két bị mục, cái này nhiều nhất là thay nắp không đúng quy định nhà sản xuất.

chauthequangauto

Tài xế O-H
Nếu ở chổ đó thì chắc bị rách hoặc thủng thôi bác. Nổ nghe có vẻ hơi quá nhỉ?
nổ cả đáy nhựa két nước mà bác
[MERGETIME="1426999746"][/MERGETIME]
Bác tháo bơm ra chưa. Chết bơm cũng làm nóng máy và tăng áp rồi nổ két[/quotquòtdong nước vẫn chảy. E nghĩ bơm nước vẫn ok
[MERGETIME="1426999781"][/MERGETIME]
Bác tháo bơm ra chưa. Chết bơm cũng làm nóng máy và tăng áp rồi nổ két[/quotquòt
dòng nước vẫn chảy. E nghĩ bơm nước vẫn ok

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi chút. Em vừa nhận con carnival bị nổ kết nước. Em đã đặt két mới rồi nhưng chưa biết nguyên nhân vì sao bị như vậy. Có bác nào gặp rồi thì cho em ý kiến. Em sợ thay vào bị nổ nữa thì đói mất
Nguyên nhân thì chỉ có mấy gạch đầu dòng thôi bác ạ :
- Tắc két
- Hỏng van hằng nhiệt
- Hỏng nắp két nước
- Quạt làm mát két nước không hoạt động

giahung

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi chút. Em vừa nhận con carnival bị nổ kết nước. Em đã đặt két mới rồi nhưng chưa biết nguyên nhân vì sao bị như vậy. Có bác nào gặp rồi thì cho em ý kiến. Em sợ thay vào bị nổ nữa thì đói mất
thưa cụ chủ thớt bệnh nổ két nc e đã làm và gặp dồi nhưng nó là trên xe lacety se đời 2005 nguyên nhân bệnh do bơm nc lâu ngày cánh quạt bị mòn hết dẫn đến bơm nc kem và nóng máy..máy chạy ko bốc e cũng mất rất nhiều tg mới tìm đc ra nguyên nhân này
bác nên kt lại cả bơm nc tháo hẳn ra mới biết đc ko nên chủ quan bệnh nayfvif e đã làm dồi
e xin góp ý kiến vậy...chúc bác chủ thành công

doducdao92

Tài xế O-H
trc thì e gặp bị nổ đường ống nuoc vào bơm. nổ to như pháo luôn .nguyên nhân vừa bị thổi gioang kết hợp vs hỏng van .nÓi chung nó đã bị nổ thi cứ đoạn nào yếu thì bị nổ thui .nhưng cụ cứ thAm kháo các nguyen nhan xem

ngoctuan2309

Tài xế O-H
Theo e bác cứ đợi két mới về rồi ráp vào, sau đó chạy thử và theo dõi nhiệt độ nước xem sao rồi tính, nếu nhiệt độ nước cao quá thì xử lý phần làm mát, trước e cũng gặp 1 con hỏng bơm nước dẫn đến sôi nước và nổ két

doducdao92

Tài xế O-H
thưa cụ chủ thớt bệnh nổ két nc e đã làm và gặp dồi nhưng nó là trên xe lacety se đời 2005 nguyên nhân bệnh do bơm nc lâu ngày cánh quạt bị mòn hết dẫn đến bơm nc kem và nóng máy..máy chạy ko bốc e cũng mất rất nhiều tg mới tìm đc ra nguyên nhân này
bác nên kt lại cả bơm nc tháo hẳn ra mới biết đc ko nên chủ quan bệnh nayfvif e đã làm dồi
e xin góp ý kiến vậy...chúc bác chủ thành công
vậy trc cụ gặp ca như vậy .van hằng nhiệt lúc đó nó có mở dc ko ạ

antrungan

Tài xế O-H
tháo van ra thử nước sôi là biết mà bac , mấy dòng này van dễ thử mà chỉ có ford mới khó vì dong ford nóng hơn van mở ở hơn 100 độ cơ

73l8566

Tài xế O-H
NẮP KÉT NƯỚC HỎNG NÊN KÉT NƯỚC BỊ NỔ : (NẮP NÀY CÓ 2 VAN : VAN KHÔNG KHÍ VÀ VAN CHÂN KHÔNG Ở MỘT CỤM) KHI NƯỚC NÓNG LÊN HƠI KHÔNG THOÁT RA NGOÀI TẠO ÁP SUẤT DƯ , VÀ Ở NHỮNG CHỖ KÉT BỊ ĂN MÒN , VỚI ÁP SUẤT LỚN NẾN KÉT BỊ NỔ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác cứ lắp vào, đổ đủ nước, chỉ cần kiểm soát sao cho đừng sôi nước, thổi gioăng mặt máy. Két mới chắc nắp cũng mới luôn, chứ bác

antrungan

Tài xế O-H
Nó có 2 lò xo ở nắp 1 cái khi nóng xẽ mở những con nào kẹt coi như đương
Các bác giải thích hộ e cái vì nắp két nước có van áp suất và nó còn có bình nước phụ mà sao mà có thể nổ đk nhỉ...
nos có 1 lỗ nhỏ thông ra bình nước phụ 1 lò xo dẩy giăng lên bịt lỗ. Nhiệt cao lò xo giãn mở lỗ thông ra bình nước phụ . Kẹt lò xo --> ko lưu thông đc nước ra bình phụ ko sôi nc đc bình phụ mà nổ chỗ nào yếu

viethungauto

Tài xế O-H
Bác cứ lắp vào, đổ đủ nước, chỉ cần kiểm soát sao cho đừng sôi nước, thổi gioăng mặt máy. Két mới chắc nắp cũng mới luôn, chứ bác
cụ kiểm tra xem nước làm mát có bẩn quá không có bị tắc ở đâu không? còn két mới thì cụ cứ thay thoải mái đê nổ máy chỉ cần để ý xem có nóng máy sôi nước thôi không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên