khi tăng tốc đột ngột bị rung giật

C
Bình luận: 12Lượt xem: 4,074

Along020390

Tài xế O-H
Trường hợp này là do thiếu xăng,hỗn hợp nghèo ,không tạo công suất đủ,máy chạy không ổn định, rung động.
minh cung ko chac nua nhung ming nghi la vay:9::9:

Wanted

Xe Tăng
em có con gravita đi được hơn 2vạn rồi nhưg khoảng 2 tháng nay khi tăng tốc đột ngột thường hay bi rung giât.mong các khám hộ em xem nó bị làm sao với

Xe bác bị rung đầu và có tình trạng khựng khựng hay là sao ? bác nói rỏ hơn chút mới giúp bác được . :5:

MyPower

Tài xế O-H
Bác phải nói rõ ràng hơn chút chứ,
1. Nếu xe bác khi tăng tốc ở điều kiện số cao 3 hoặc 4 và tải nặng, mà xảy ra hiện tượng trên thì khả năng là do côn (ly hợp) của bác có vấn đề .
2. Nếu xe bác khi tăng tốc trong điều kiện tải nhẹ + số thấp mà hiện tượng trên vẫn xảy ra thì do: - lọc gió của bác quá bẩn, khi tăng tốc đột ngột làm cho tỷ lệ hòa khí không đạt tỷ lệ hợp lý,
- Garangty đặt không hợp lý .
- Bugi bẩn cũng dễ làm cho tia lửa kém đốt cháy không hoàn toàn hỗn hợp làm áp suất kỳ cháy giảm, nên gây ra hiện tượng rung .

duyanhhieu88

Tài xế O-H
Neu nhu bi rung giat o phan dau khi tang toc thi bac phai kiem tra lai bo ly hop:Khi do con 3 bua bi mon ko deu hocac mon toi chuong con tao nen nhieu ranh sau lam cho 3 bua ko bam vao chuong con dc.neu ko het bac kiem tra lai bo che hoa khị

ong vang 2000

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại phần điện đóm, xăng nhớt ,côn số rồi .Nếu ok thì bác tháo bánh sau ra xem cao su giảm giật có hư ko thì thay nha.Bộ phận này nó nằm ở phía trong may ơ xe đó.Nó giúp ổn định xe khi xe tăng tốc & giảm tốc .

aoshi99

Tài xế O-H
bác thử vệ sinh ổ bướm ga và con bù ga lại nha. nếu ko hết bác xem lại cảm biến bướm ga, cam bien buom ga bi hong no cung bi gjat nua, vi dua tin hieu ve hop ecu ko chinh xac. chuc bac thanh cong.

searchlove_89

Tài xế O-H
khi xe mới thì người sx đã chỉnh galaty hợp lý, nhưng trong quá trình chúng ta sử dụng tùy đk mà chúng ta có thể chỉnh galaty cho phù hợp. Xe của bạn đã chạy đc 2 vạn rôi nên có sai lệch nhiều với điều chỉnh ban đầu. Như trong trường hợp bạn viết là xe bạn khi ga lên do thiếu xăng nên có hiện tượng rung giật. Bạn nên chỉnh galaty trước khi chỉnh nên kiểm tra lọc xăng lọc gió, bảo dưỡng chế hòa khí. Chúc bạn thành công nha

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên