Hộp số đầu kéo dongfeng sử dụng động cơ mỹ cần giúp đỡ

Se7venlov3
Bình luận: 11Lượt xem: 3,454

Se7venlov3

Tài xế O-H
Hôm nay em có làm 1 em đầu kéo dongfeng em nó bị mất tầng nhanh. Nút chuyển rùa thỏ trên tay số vẫn chuyển bình thường nhưng lại mất số vả. Bây giờ em nó mất nhanh cứ chậm suốt vậy. Em đã thay công tắc dưới trục số. Nhân tiện hỏi luôn các cụ 4 cục van mở hơi dưới đuôi hộp số hoạt động như thế nào vậy. Khi em thử bấm nhả cái công tắc ở trục số đó thì cục thứ 2 từ trên xuống nó có nhảy nhưng ko thấy nhảy tầng.

haidangdenso

Tài xế O-H
Vậy cụ tháo cụm chuyển lít tong chuyển tơng ra sợ bị thông khoang rồi cụ thử bằng cách nổ lấy hơi xong tắt máy đi sau đó bảo tài xế gạt chuyển tòng xem bít tông ở dưới có đẩy khôn nếu không đẩy lần theo đường ống tio xem nó vào cụm van nào thì đó cụm chuyển tơng kiểm tra lại cụm đó. Còn nếu khi gạt chuển mà lít tông vẫn đẩy thì tháo kiểm tra sim , nếu vẫn ngon lành thì kiểm tra lại chuyển tong vi dễ mơi bulong hãn càng cua hoặc mơi ECU hãm pitong

qtdienotohp

Tài xế O-H
hộp số đầu kéo chuyển tầng nhanh chậm được là phải kiểm tra phần cơ trong hộp số ok trước
nếu cơ không nhảy thì làm sao hơi nó đẩy đươc

rampolun

Tài xế O-H
Bác thử tháo bộ chuyển tầng ra ngoài rồi gài bộ đồng tốc bằng tay thử xem, có nhiều trường hợp lắm, trường hợp em hay gặp là rơi các móng hảm trong bộ đồng tốc và cóc gài nó không đẩy khi gài dù nghe "cọc" khi gài

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên