mời các cụ giúp đấu cảm biến nước

tunglam.9x
Bình luận: 13Lượt xem: 1,460

tunglam.9x

Tài xế O-H
chào các cụ trên diễn đàn o-h
tình hình là như thế này ạ
ở công ty cháu có 5 cái máy phát điện loại lớn
về cơ bản nó cũng hoạt động như ô-tô ạ
tháng trước có 1 con bị thổi gioong do nóng quá
hôm qua lại thêm một con nữa bị,do máy phát lúc hoạt động không có người trông coi
cháu được mấy anh nhờ đến đấu sao cho khi nóng quá là máy tự ngắt ví dụ đủ 100 độ là máy xẽ tắt
làm sao để cảm biến nước nóng lên và nhảy được 1 cái rơ le
mong các cụ chỉ giáo,nếu đấu trực tiếp chân cảm biến vào rơ le (loại rơ le nhỏ) thì có sợ hỏng cảm biến không ạ
hoặc các cụ có ý kiến nào không ạ
cảm ơn các cụ

vietdan71

Tài xế O-H
Kinh nghiệm an toàn là tháo cảm biến đó ra, nhiều cụ lái xe tải chết dở và cảm biến làm việc ko tốt làm hỏng động cơ

DaoKhoBau

Tài xế O-H
Đấu đc chứ cụ. Cụ dùng cảm biến nhiệt độ nước ở ô tô ý, cái cảm biến cấp khiển cho quạt giải nhiệt ý loại 2 chân.

HoangSonBmt

Tài xế O-H
hôm qua lại thêm một con nữa bị,do máy phát lúc hoạt động không có người trông coi
cháu được mấy anh nhờ đến đấu sao cho khi nóng quá là máy tự ngắt ví dụ đủ 100 độ là máy xẽ tắt
mong các cụ chỉ giáo,nếu đấu trực tiếp chân cảm biến vào rơ le (loại rơ le nhỏ) thì có sợ hỏng cảm biến không ạ
cảm ơn các cụ
tốt nhất bác nên xem lại phần giải nhiệt máy cho chắc bác ah. điện độ chế xài không an tâm đâu. nếu bác muồn thì dùng cảm biến dùng đóng mở quạt cũng được đó.

tunglam.9x

Tài xế O-H
tốt nhất bác nên xem lại phần giải nhiệt máy cho chắc bác ah. điện độ chế xài không an tâm đâu. nếu bác muồn thì dùng cảm biến dùng đóng mở quạt cũng được đó.
cháu muốn hỏi là đấu như thế nào ạ,loại cảm biến đóng mở quạt,cháu nghĩ vẫn phải có ECU chứ
đây là không có ecu ý ạ

sunt808

Tài xế O-H
được mà bác , hay bác mua cái đồng hồ báo nước cơ và có thể nhìn và quan sát nhiệt độ nước bác à

nhokmiko123

Tài xế O-H
Theo ngu ý của em thì bác dùng loại công tắc kiểu lưỡng kim ấy ạ, mang về bác chỉnh độ uốn sao cho tới 100 độ thì nó ngắt là ok, dùng cảm biến với ECU làm gì cho phức tạp ạ?

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
bác phải cho bọn em biết là động cơ bác đang dùng là loại gì? có hình càng tốt...
Chứ kiểu thầy bói xem voi thế này thì không xong bác ơi!

cocacola

Tài xế O-H
1 là thiết kế 1 mạch điều khiển điện tử,2 là ra đồ điện mua 1 con role nhiệt loại sử dụng cho bình nóng lạnh có thang điều chỉnh nhiệt độ ý .rồi đấu nó vào mạch tắt máy là ổn mà.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cảm ơn các cụ
- Bác sử dụng 1 cái công tắc nhiệt điều khiển quạt của ô tô là ổn. Nên dùng loại trên xe Toyota thì an toàn hơn. Bác đấu cho nó điều khiển 1 cái rơle nếu cần
- Điều quan trọng đầu tiên, là mấy cái máy dầu ấy điều khiển tắt- mở máy bằng cách nào: cắt dầu bơm, đẩy tay ga...thì mới định cách đấu được

antrungan

Tài xế O-H
- Bác sử dụng 1 cái công tắc nhiệt điều khiển quạt của ô tô là ổn. Nên dùng loại trên xe Toyota thì an toàn hơn. Bác đấu cho nó điều khiển 1 cái rơle nếu cần
- Điều quan trọng đầu tiên, là mấy cái máy dầu ấy điều khiển tắt- mở máy bằng cách nào: cắt dầu bơm, đẩy tay ga...thì mới định cách đấu được
theo em là cứ đấu công tắc nhiệt điêu khiển rơ le nói vào 1 mô tơ bơm nước 750 chẳng hạn , cứ nóng lên là bơm nước mở táng thẳng vào trung tâm ^^

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên